ฺฺสอบถามเรื่องเบรค B14 และถ้าอยากเปลี่ยนผ้าเบรคใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย TRUENO, 28 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TRUENO

TRUENO New Member Member

11
    0
    0
    ปีแล้วเคยเปลี่ยนที่ผ้าเบรคที่อู่ คงเป็นแบบธรรมดาโดนไป 800 บาท ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามันดีหรือป่าว ตั้งแต่วันแรกที่ใช้มาเวลาเบรคมีเสียงดังทุกครั้ง

ตอนนี้ช่วงเบรคที่รถเกือบจะหยุดนิ่งมันจะมีเสียง ครืด... นี่คืออาการที่ควรจะเปลี่ยนผ้าเบรคแล้วใช่ไหมครับ

ถ้าจะเปลี่ยนควรใช้ผ้าเบรคยี่ห้ออะไรดีครับ กับเจ้า B14 เดิมๆ เกียร์ Auto ปกติผมขับไม่เกิน 120

2. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ขับรถประมาณเดียวกับผมเลย ... ผมใช้ Compact Nano ตัวท็อปกล่องดำครับ พันต้นๆ ไทยทำไทยใช้ เท่าที่ใช้ก็โอเคครับ เขม่ามีบ้าง เมื่อก่อนใช้ N-Break หรือ National เขม่าเยอะกว่าครับ
    เห็นหลายท่านก็ใช้ Bendix Metal King แต่ก็บ่นกันว่ากินจานน่าดู

ลองพิจารณาดูครับ

3. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    ผ้าเบรคหน้าไกล้หมดน่าจะเสียงจี๊ดๆเตือนตอนเบรคครับ ส่วนเสียงครืดๆ น่าจะมาจากความฝืดของลูกสูบเบรคหรือสลักเบรคเริ่มจะติดตาย ถอดล้อมาดูผ้าเบรคกับชุดเบรคก่อนก็ดีครับ

4. TRUENO

TRUENO New Member Member

11
    0
    0
    ลองให้พี่ที่พอรู้เรื่องรถเค้าเช็คดูแล้วครับ มันมีปัญหาเบรคด้านขวาไม่ค่อยคาย ผ้าเบรคด้านขวาบางกว่าด้านซ้าย เยอะมาก บางเฉียบ ในขณะที่เปลี่ยนผ้าเบรคมาไม่ถึงปีเลย เดี๋ยวเอาเอาอู่ซ่อมพร้อมเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

- - - Updated - - -

ลองให้พี่ที่พอรู้เรื่องรถเค้าเช็คดูแล้วครับ มันมีปัญหาเบรคด้านขวาไม่ค่อยคาย ผ้าเบรคด้านขวาบางกว่าด้านซ้าย เยอะมาก บางเฉียบ ในขณะที่เปลี่ยนผ้าเบรคมาไม่ถึงปีเลย เดี๋ยวเอาเอาอู่ซ่อมพร้อมเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

5. pulsar_n10

pulsar_n10 New Member Member

57
    0
    0
    ผมมีผ้าเบรค อาคิโมโน ญี่ปุ่นแท้ครับเบรคดี ชุดละ500บาท โทรมาสอบถามได้ 0859130008ตุ้ยครับ

- - - Updated - - -

ผมมีผ้าเบรค อาคิโมโน ญี่ปุ่นแท้ครับเบรคดี ชุดละ500บาท โทรมาสอบถามได้ 0859130008ตุ้ยครับ

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    akibono ก็ดีครับ ฝุ่นน้อยนุ่มหนึบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้