Cusco Zero2 กับ cusco zero 2e ช่วยแนะหน่อยครับผม กำลังสนใจอยู่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Civic_ek_J, 26 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    ดูยังไงว่าเป็น zero 2 หรือ zero2e อ่าครับ

ฟิลลิ่ง 2ตัวนี้ เหมือนกันป่ะครับ

คืออยากทราบรวมๆว่า Zero2 กับ zero2e มันมีอะไรแตกต่างกันยังไงหรอครับ

ปล.ถ้าให้เลือก cusco zero2 zero2e กับtein flex อันไหนน่าสนใจสุดอ่าครับ

ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ธันวาคม 2012
  2. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0
    แอบเข้ามาดู อยากทราบด้วยเหมือนกันคร้าบบบ ^^

- - - Updated - - -

แอบเข้ามาดู อยากทราบด้วยเหมือนกันคร้าบบบ ^^

3. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    2 และ 2 e ตัว 2e จะเป็นรุ่นใหม่กว่า สามารถใส่หัวแบบปรับไฟฟ้าได้
    เคยใช้แต่ zero2 กับ flex
    ฟิลลิ่ง zero 2 นิ่มกว่า flex ใช้งานในชีวิตประจำวันได้
    ส่วน flex แข็งกว่า ก็สามารถใช้งานในชีวิตประจำวันได้เช่นกัน ทั้ง 2 ตัวซ่อมได้ และมีศูนย์รับซ่อมทั้งคู่

2 และ 2 e ตัว 2e จะเป็นรุ่นใหม่กว่า สามารถใส่หัวแบบปรับไฟฟ้าได้
    เคยใช้แต่ zero2 กับ flex
    ฟิลลิ่ง zero 2 นิ่มกว่า flex ใช้งานในชีวิตประจำวันได้
    ส่วน flex แข็งกว่า ก็สามารถใช้งานในชีวิตประจำวันได้เช่นกัน ทั้ง 2 ตัวซ่อมได้ และมีศูนย์รับซ่อมทั้งคู่

4. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    ขอบคุณครับผม

ขอถามเพิ่มอีกหน่อยครับ ถ้า สมมติ โช๊ค cusco zero2 ของ eg แล้ว ใส่ขาแปลงของ ek เพื่อให้ใส่ekได้ ใส่ไปแล้วจะมีปัญหาไหมครับ

ปล.โช๊ค ek หายากจัง ราคาสูงด้วย

ขอบคุณครับผม

ขอถามเพิ่มอีกหน่อยครับ ถ้า สมมติ โช๊ค cusco zero2 ของ eg แล้ว ใส่ขาแปลงของ ek เพื่อให้ใส่ekได้ ใส่ไปแล้วจะมีปัญหาไหมครับ

ปล.โช๊ค ek หายากจัง ราคาสูงด้วย

5. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ใส่ได้ครับ แต่รู้สึกว่าค่า k ของ eg กับ ek(แข็งกว่า) จะไม่เท่ากันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้