ว่าด้วยเรื่อง เกจ์ความร้อน

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Mr.Wit, 25 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.Wit

Mr.Wit Member Member

30
    0
    6
    รบกวนนิดนึงครับ

1อยากทราบว่า เกจ์วัดความร้อนบนหน้าปัดไมล์ ถ้ารถวิ่งปกติ จะอยู่ที่ระดับไหนครับ ของผมตรงกลางเป๊ะ เว้นแต่ถ้าฝนตกหรืออากาศเย็นๆ จะต่ำกว่าตรงกลางขีดนึง อยากทราบว่า ของพี่ๆลักษณะเดียวกับผมหรือป่าวครับ
    2ถ้าผมจะต่อเกจ์วัด Temp จะต้องตัดท่อน้ำเพื่อต่อ adapter ตรงท่อเข้าด้านบน หรือท่อออกด้านล่างครับ เท่าที่รู้น่าจะต่อด้านล่างเพราะมันเป็นอุณหภูมิน้ำหล่อที่ออกมาจากเสื้อสูบ เผอิญเหนรถเพื่อนผมต่อข้างบนก็เรยงงๆครับ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ

ปล.เคยขับ civic มันจะอยู่ประมาณ 2ใน5 ไม่ถึงครึ่งดี พอไปขับ altis ฟาดมาเกินครึ่งประมาณ 3ใน4 เรยอยากรู้ว่า NX ประมาณไหนครับ

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ตอบข้อ 1 ข้อเดียว ว่าปกติครับ

ข้อ2 ผมไม่มีความรู้

- - - Updated - - -

ตอบข้อ 1 ข้อเดียว ว่าปกติครับ

ข้อ2 ผมไม่มีความรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้