..ขอรบกวนพี่ๆทุกท่านช่วยแนะนำเรื่องการทำสีรถและแต่งสวยแต่งเท่ให้รถหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ex-final, 24 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ex-final

ex-final New Member Member

16
    1
    0
    สวัสดีครับทุกๆคนและพี่ๆทุกท่านครับ
    วันนี้ผมมีเรื่องจะมาขอคำปรึกษาหน่อยครับ
    คือ ช่วงปีใหม่นี้ผมมีโครงการที่จะทำ 2 อย่างดังต่อไปนี้ครับ
    1. มีโครงการจะทำสีรถใหม่ เปลี่ยนสีไปจากเดิม ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือก ทำสีแบบปกติ กับไปทำ wrap car
    อยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆครับ
    2. เปลี่ยนโฉมรถให้สวยให้เท่ในสไตล์ญี่ปุ่น พี่ๆใครที่แต่งแนวนี้รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ ต้องเปลี่ยนต้องทำอะไรบ้าง
    และงบควรที่จะต้องเตรียมไว้เท่าไรครับ

รูปรถของผมครับ
    View attachment 1763738

2. ex-final

16
    1
    0
    up ครับ
    ขอความกรุณาท่านผู้รู้ช่วยมาไขข้อข้องใจให้ทีครับ
    ขอบคุณครับ

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมแนะนำว่าทำสีเลยดีกว่าคับ

ส่วนเรื่องการแต่ง ในนี้มีสวยๆ สไตล์ญี่ปุ่นหลายคันคับ ค่อยๆ ดู ค่อยๆ ศึกษากันไปคับ

4. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ตามท่าน Crony_A ไปเลยครับ...ลองไปดูใน แกลอรี่ B14 เลยครับ มีให้เลือกเยอะ ชอบแบบไหนก็ก็อปไปเลย 555+ ไม่มีลิขสิทธิ์ครับ
    ส่วนของผมชอบไอ้นั่นของคันนี้.......แล้วก็ชอบไอ้นี่ของคันนั้น......สรุปแนวไหนยังงงตัวเองอยู่เลยครับ เอาเป็นว่า แต่งแล้วเราชอบ แฟนชอบ ก็จบข่าวครับ
    เรื่องงบ บอกไม่ถูกครับ มีแสนก็หมดแสนได้ .......เอาเป็นว่าตามกำลังเลยครับ :)

5. ex-final

16
    1
    0
    ขอขอบคุณทุกคำชี้แนะและความคิดเห็นนะครับ :)

- - - Updated - - -

ขอขอบคุณทุกคำชี้แนะและความคิดเห็นนะครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้