**** บูธ ยูรีเทน รุ่นต่างๆๆ เอามาแนะนำ ครับ ****

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย FIFTYFIFTY B12, 22 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    **** บูธ ยูรีเทน รุ่นต่างๆๆ เอามาแนะนำ ครับ **** super pro สีน้ำเงิน

-ผมว่าจะไปซื้อมาใส่ เพราะว่า เปลี่ยนของเดิม แท้ๆๆไปหลายรอบและ มันก้อไม่โอเคสักที เพราะมันทำมารองรับการใช้แบบ พื้นฐาน ลองหาดูครับ น่าจะมี ...... ถ้าโอเคเด่วผมลงเบอร์ร้านให้ครับ ไม่มีส่วนได้เสียน่ะจ๊ะ เห็นว่าน่าจะดีเลยจัดมา บางตัวไม่แพงเลย หลัก ร้อย แต่บางตัวแค่ตัวเดียว 3 พันก่า ก้อมี

http://www.fulcrumsuspensions.com.au/fulcrumCat/

B14er ถูกใจสิ่งนี้
  2. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ใส่แล้วมันจะสะท้านไหมนี่

3. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    ///ผมว่าไม่น่ะครับ.พี่แต่การทรงตัวดีขึ้นแน่นอน หรือรอผมใส่ก่อนก้อได้พี่ อิอิ....ตอนนี้ มีของเลย ของกันโคลงหน้า 3 ร้อยกว่าบาท น่าซื้อเก็บไว้ก่อนน่ะพี่ มี แค่ 2ชุด ตอนนี้ ถ้าสั่งอีกราคาอาจเปลี่ยน ////

**** ในรูปของ 12 ครับ

4. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

555กันโคลงหน้าพี่ยังไม่มีเลยสั่งไอ้อารต์ไปเป็นชาติแล้ว
    มันบอกลืมทุกที:mad:

5. FIFTYFIFTY B12

928
    224
    0
    เด่วโทรไป ตามให้พี่ ................

6. ของb14 หาม๊ะเจอเลยอ่าครับ แล้วมันต่างจากของเดิมตรงไหนอ่าครับพี่โอ

7. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    แล้วซื้อจากที่ไหนอะค้าบบบบ

8. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    ใส่ เเล้ว ดียังไง ตอบ ให้ เลย

1 ทน กว่า บูช ยาง ธรรมดา เเละมีเนื้อเเข็งกว่า

2 เพราะความเเข็ง จึงทำให้ ทนต่อ เเรง กระเด้าๆ เเรงๆ

3 เเละ เพราะความเเข็ง ทำให้ จุดเชื่อมต่อต่างๆ ของช่วงล่าง ที่ต้องรับเเรง กระเเทก หรือ เวลาเข้าโค้งจะไม่ยวบยาบ

ในกรณีที่ โช๊ค เเข็ง สไตล์ วัยรุ่น จะทำให้ เกิด ความสมดุล ในการเข้าโค้ง หรือรับเเรง กระเด้าๆ

4 เเละ เพราะความเเข็ง ทน เเข็ง นาน จึงทำให้ เสียว ทน เสียว นาน เสียว ยังสว่าง

5 อาจจะกระ ด้างนิดหน่อย จาก บูชเดิม

พี่ โอ คร๊าปปปป ของนีโอไม่มี อะ model N16 อะ มีรุ่นให้ เลือก เเต่ไม่มีสินค้าให้ดูอะ

9. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    สนใจอยู่เหมือนกันคับ ใจนึงก็อยากลองดู อีกใจก็กลัวจะกระด้างตาม(บาง)คำร่ำลือ แต่บางคนก็ว่าช่วงล่างแน่นขึ้น นิ่งขึ้น

แต่ผมว่าถ้าเป็นบูชพวกคันโคลง แร็ค หรือปีกนกซึ่งเป็นจุดหมุน มันก็ไม่น่าจะกระด้างนะ :D

ส่วนของ b14 ตรงกับ n15 ก็มีบูชปีกนก บูชกันโคลง,ปลายกันโคลง บูชแร็ค แล้วก็บูชในคานหลัง

มาลองดูราคาคร่าวๆกัน :D

โอลองแล้วยังไง บอกด้วยนะคร้าบ อยากลองเหมือนกัน แต่ไม่อยากลองผิดลองถูกอ่ะ เพราะราคาไม่เบาเลย อิอิ :p :D :D

10. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ไม่หรอกครับ พี่เบิ้ม.......
    ไอ้เจ้าคันเขียวๆ ในรูปส่วนตัวผมเนี่ย.....
    ใส่และใช้ของ SuperPro มากว่า 3 ปีแล้วครับ......

SuperPro ที่เอามาขายเนี่ย เป็น grade Hi-Performance ครับ
    จะมีค่าความแข็งของเนื่อ PolyUrethane ที่แข็งกว่ายางจาก OEM
    ไม่เกิน 25% ครับ.......... ถ้าจะเอาแบบแข็งๆ กระด้างๆ เนี่ย ต้องสั่งแบบ
    Competition Series ที่ใช้ในงานแข่งขันอ่ะครับ... รับรองแข็งถึงใจ....

:D:Dอิอิ

ของเค้าดีครับ.........
    คันเขียว ผมใส่วิ่ง Gym วิ่งถนน...
    คันฟ้า ใส่วิ่งถนน วิ่งพีระ.......

อิอิ:D

SaM ครับ..........
    คิดไม่ออก บอกไม่ถูก......
    หาไม่ได้ โทรหาผมก็ได้ครับ.........:D

ตัว Urethane มีค่าความแข็ง หลาย Shore มากครับ........
    ที่เค้าๆ กล่าวกันว่า Urethane แข็งอย่างโน้นอย่างนี้ น่าจะมาจากการ
    ที่เค้าๆ เหล้านั้น ไปเลือก Urethane ผิดประเภทมาใช้กับตัวเค้ามากกว่าครับ

ปล. ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับทาง Super-Pro หรือ ผู้ผลิตเจ้าอื่นนะครับ
    เพียงแต่อาจจะรู้จักผู้จำหน่าย Bush ต่างๆ ของ Super-Pro และ Nismo อยู่บ้าง

ครับ........... อิอิ:D

11. gora

359
    92
    0
    scan มันลงมาอีกหน่อย ได้เป่า

อยากเห็น เหมือนกัน ของนีโอ

12. "zippo"

"zippo" New Member VIP

145
    17
    0
    แหล่มเลย..

13. FIFTYFIFTY B12

928
    224
    0

///ของผมเช็คมา 4 ชุดตามรูป 7975 - บาทไทย ถ้ามีที่ถูกกว่านี้มาบอกด้วยน่ะครับ อันนี้อยู่แถวสาธรมั่งครับ ผมยังไม่เคยไป...........ว่าจะใส่หลังปีใหม่ จ้า:D

14. FIFTYFIFTY B12

928
    224
    0
    บิ๊กจอห์น บางกรวยเคยเอามาขาย น่ะก้อง ลองไปถามดู .............

15. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ถ้าแถวๆ นั้น น่าจะเป็นของ อาไพบูลย์ อ่ะครับ.......
    คุณอา แกเน้นทาง Off-Road อยู่ บาง Part Number
    อาจไม่มี Stock ..... น่าจะลอง confirm กับแกก่อนนะครับ.....

อิอิ
    :D

16. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    เผื่อจะสนใจกะเค้ามั่ง อิอิ

17. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เอา ล่ะสิ :D:D:D:D

18. bird_hks-thailand

bird_hks-thailand New Member Member

101
    11
    0
    บี11 จะมีกะเค้าไหมเนี่ย

19. nongsam

690
    161
    43
    อิอิ :D:D:D ค้าบบบ พี่โต้งง

มีคร้าบบ เช็คในเว็บน้านมีค้าบบ แต่ในไทย นี่ผม มะยู้ววว :confused::confused::confused:

20. unknown

unknown New Member Member

34
    19
    0
    ที่ไหนมีขายเนี่ย สั่งยังไง

21. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    สนๆ

22. เอามาจากกระทู้น้าจอห์น bigjohn ใน classified อ่ะ ไม่ได้สแกนเอง ราคาเห็นว่าลดอีกนิดหน่อย ลองถามดู

ไม่มีส่วนได้เสียนะคับ เลือกกันตามอัธยาศัย :D :D

23. yy_u12

18,827
    95
    48
    เอา Part Number ของ B11 มาฝากฮับ.......

อิอิ

24. FIFTYFIFTY B12

928
    224
    0
    แล้ว ร้านอาไพบูลย์ เค้าโอเคป่าวครับ พี่ ผมจะได้อุดหนุน

25. nongsam

690
    161
    43
  26. FIFTYFIFTY B12

928
    224
    0
    ///ของ 12 เช็คแล้ว มี 2 ชุด จัดได้เลย ...................... ////

27. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    B14 ครบชุด เบ็ดเสร็จ รวมติดตั้ง กี่บาท อ่ะโอ...

ฝากถามหน่อย น่ะครับ :D

28. gora

359
    92
    0
    พี่ ถามของนีโอ ด้วย

ทำหลังปีใหม่ รีบๆทำ

ก่อนจะไม่ได้ทำ อิอิ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  29. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    b14 มีใครสนใจมั้ยคับ เผื่อหลายชุดอาจจะถูกหน่อย :D

หลังปีใหม่ถ้าไม่มีอะไรลัดคิวซ่อมว่าจะลองทยอยทำดู

ค่อยๆทำทีละชุด บูชปีกนกทีนึง รัดแร็คกับกันโคลงทีนึง แล้ว บูชคานหลังอีกทีนึง

โอทำที่ไหนฝากดูราคาให้ด้วยนะคร้าบ :D

30. yy_u12

18,827
    95
    48
    ก็ OK ครับ......... แต่ต่อราคาให้แกลดเยอะๆ หน่อยนะครับ....

อิอิ

เปลี่ยนเลยไหมครับ SaM :D

:D Oh!!!!!!!! Yeah!!!!!!!!!!! :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้