อยากทราบวิธีแก้ไข สายสัญญาณ กล่อง CD

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย hatori, 26 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hatori

hatori New Member Member

1
    0
    0
    คือว่าวิทยุ alpine ของผมเป็นรุ่นเก่าอ่ะครับ แบบ control cd ได้
    1. ผมลอง test เปิด FM มันดัง 2 ข้างค่อนข้างเท่ากัน แต่พอเลือกฟัง cd มันกลับดังข้างเดียว ส่วนอีกข้าง ดังเหมือน karaoke เลย เสียงออก echo ค่อนข้างมาก ทำยังไงดี อย่างนี้เป็นที่สายสัญญาณ CD หรือเปล่า ผมต้องทำยังไง
    2. คือว่าผมอยากเปลี่ยน font ใหม่ ต้องทำยังไง เพราะว่า ตัวกล่อง cd มันเป็นสายแบบ 8 pin จะมีวิธีแปลงสายได้ไหมครับ ช่วยตอบด้วยครับ

2. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    น่าจะเป็นที่สายนะหรือไม่ก้อตัวตู้เลย
    เปลี่ยนฟร้อนก้อไปหาที่มันคอนโทรลได้น่าจะมีนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้