มีเสียงดัง ดังแก็ก sunny b14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 1 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    มีเสียงดัง ดังแก็ก เวลาเยียบคันเร่ง ถอนคันเร่งก็เงียบ ผมเพิ่งซื่อรถมาใหม่เพิ่งทำการเปลี่ยนน้ำทั่งระบบมาก็มีอาการเหยียบแล้วมีเสียงดัง ก่อนเปลี่ยนไม่เสียง ควรใช้น้ำมัน 91 /95ดีครับ และนำไปติดแก๊สใช้แแบไหนดี งบไม่มาก

1. สวัสดีครับ.. ดังแก๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เวลาที่เหยียบคันเร่ง ...คือ ปัญหาเรื่องการจุดระเบิดครับ..แก้โดยตั้งไฟ(จานจ่าย)
    ถ้าดังเป็นพักๆเช่น..เหยียบเร่งแบบเบิ้ลเครื่องตอนจอด.. บรึ้นๆๆๆแป๊ก ..อันนี้ก็ใช่ครับ

เรื่องน้ำมัน..ก็ 91 ธรรมดาครับ ถ้าโซฮอล จะเจอปัญหาตามมาครับ..ลองหาอ่านจากกระทู้เก่าๆนะครับ

2. poko

poko New Member Member

35
    0
    0
    เสียงดังขึ้นตามจังหวะเร่งเลยรึเปล่าครับยิ่งรูปสูงๆยิ่งดังมากขึ้นมั้ยครับ เสียงแบบที่ว่าอาจจากส่วนผสมที่ผิดพลาดก็มีผล อุปกรณ์ประเภทปั้มน้ำ,ไดชาร์จ,คอมแอร์ที่ลูกปืนแตกก็มีผล หนักๆหน่อยก็ชาร์ป

ละลายยังไงหาช่างที่ไว้ใจได้รีบตรวจสอบก่อนที่จะเสียไปมากกว่านี้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้