หาวิธีไล่มดจากรถ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 1 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    พอดีรถผมจอดที่บ้าน จอดที่บ้านมากกว่าวิ่งไปข้างนอก (ทำงานที่บ้าน) เกิดปัญหามีมดขึ้นรถ ทั้งในรถ นอกรถ พี่ๆน้องๆ พอมีวิธีไล่มดบ้างไม๊ครับ อบคุณครับ

2. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    เอาช็อคไล่มด มาขีดวงรอบรถ :p อิอิ

- - - Updated - - -

เอาช็อคไล่มด มาขีดวงรอบรถ :p อิอิ

3. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    เอารถออกมาเปิดประตู ตากแดด เอาพรมและที่วางเท้าออก หาผ้าชุบน้ำบิดหมาดๆ วางไว้ใต้เบาะเพื่อให้มดเข้ามาแอบอยู่ แล้วหลังจากนั้นก็หาทางเอาน้องมดออกไป แล้วหาน้องปลามาแทน อิอิ..

4. ริด

ริด New Member Member

131
    3
    0
    เอาความร้อนอ่ะครับไล่มด

เอาความร้อนอ่ะครับไล่มด

5. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ง่ายๆ โหดๆ ไปซื้อยาฉีดมดมาครับ ฉีดในตรงที่สงสัยว่าน้องมดกำลังสุมหัวกัน ฉีดให้ทั่ว ตั้งไว้สัก20นาที เปิดรถให้อากาศระบายออกไปให้หมด น่าช่วยได้ครับ หึหึ

ง่ายๆ โหดๆ ไปซื้อยาฉีดมดมาครับ ฉีดในตรงที่สงสัยว่าน้องมดกำลังสุมหัวกัน ฉีดให้ทั่ว ตั้งไว้สัก20นาที เปิดรถให้อากาศระบายออกไปให้หมด น่าช่วยได้ครับ หึหึ

6. mainees

253
    7
    0
    แหะ แหะ เผอิญตอนมันมาน่าจะเป็นไอ้ห้อย ไอ้โหน ไต่ตามรากไม้ที่คล้ายกับรากโกงกางที่ห้อยมาโดนรถอะครับ (ข้างบ้านเค้าทำไม้ระแนงและปลูกเป็นหลังคา ประมาณนั้น)

7. mainees

253
    7
    0
    สงสัยจะโดนน้องน้ำ ทุบหัวเอาอะดิครับ

8. bensurat

bensurat Member Member

40
    0
    6
    เอารถออกมาตากแดดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้