สอบถามเรื่องเบรค

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย watcharac, 27 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watcharac

watcharac New Member Member

98
    3
    0
    B14 วาง SR20DE เบรคเดิมๆ เปลี่ยนหม้อลมให้ใหญ่ขึ้นแล้ว
    ปัญหาคือ เวลาพอกดเบรคมันเหมือนจะจมไปเลยเบรคไม่อยู่ (เหมือนมีเสียงลมดังนิดๆด้วยครับดังฟรี๊ดๆประมาณนี้) เหมือนไม่มีกำลังในการเบรคครับ ต้องถอนเท้าออกแล้วกดซ้ำไปใหม่ (ตอนกดซ้ำจะไม่มีเสียงลมแล้วครับ) ถึงจะเบรคอยู่
    **เหยียบครั้งแรกมันจะกดได้ลึกเลยครับ แต่มันจะเบรคไม่อยู่(ไม่เป็นทุกครั้งด้วยนะครับ แต่จะเบรคไม่อยู่บ่อยกว่า) พอถอนแล้วเหยียบมันจะลงไปได้ประมาณ3/4 ของแป้นเหยียบอะครับ**
    เพื่อนๆพี่ๆคิดว่าน่าจะเกิดจากอะไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    ลองไล่ลมเบรคดูก่อนครับ

- - - Updated - - -

ลองไล่ลมเบรคดูก่อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้