ขอคำปรึกษา ไฟหน้า ครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Mr.Wit, 21 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.Wit

Mr.Wit Member Member

30
    0
    6
    ไฟหน้ารถผมมัน จิ๋มแมว มากๆเรยครับ ขับกลางคืนแบบว่ามองแทบไม่เห็นเรย อันตราย เรยขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆหน่อยคับ ผมเองใช้โคมเดิม เท่าที่ดูหลอดมันก็สว่างดีนะครับ (คิดว่าถ้าหาหลอดใหม่ใส่น่าจะดีขึ้น) แต่ดูเหมือนลำแสงไฟมันจะเบี้ยวๆ แต่หาที่ปรับตั้งไฟไม่เจอ T_T ไม่รุ้จะทำยังไง ไม่อยากเปลี่ยนเป็นซีนอนอ่ะคับ คิดว่าไฟหน้าเดิม ตั้งไฟดีๆน่าจะสว่างพออยู่แล้ว

ตอนขับ EG เคยไปได้หลอด 65 w จากบางนาของนอกสีฟ้าๆมา ใส่แล้วแจ่มเรยครับ โคมไม่ร้อนด้วย เท่าที่เคยตั้งไฟของฮอนด้า จะมีตัวตั้งทั้งแนวตั้งและแนวระนาบ แต่ของ NX หาไม่เจอหง่ะครับ รบกวนเพื่อนๆหากทราบวิธีการตั้งไฟฟน้าของ NX แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    คล้ายกับรุ่น/ยี่ห้ออื่นแล่ะครับ หันหน้าเข้าหาไฟ ถ้าไฟขวา ตัวปรับสูงต่ำ อยู่ขวาสุด ตัวปรับซ้ายขวาอยู่กลาง ไฟซ้าย ตัวสูงต่ำอยู่ซ้ายสุด ตัวสูงต่ำอยู่กลาง ไม่แน่ใจประแจเบอร์ 8 หรือ เบอร์ 10 หรือ ไขควงแฉก (ทุกจุดหมุนขวาออกจากแนว และเป็นไฟสูงขึ้น หมุนซ้ายจะเข้าหาแนว และจะเป็นไฟต่ำ) ไฟเดิมไม่สว่างเหมือนกันครับ เปลี่ยนเป็นโปรเจคเตอร์ และซีนอน ดีขึ้นมาก

3. Mr.Wit

Mr.Wit Member Member

30
    0
    6
    ขอบคุณมากครับ เด๋วจะลองทำตามดู ^^

4. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    เปลี่ยนเป็นโปรเจคเตอร์ของรถรุ่นไหนครับ

- - - Updated - - -

เปลี่ยนเป็นโปรเจคเตอร์ของรถรุ่นไหนครับ

5. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    โฟคกอล์ฟ 3 ครับ ซื้อที่อาคารศรีวรจักร

โฟคกอล์ฟ 3 ครับ ซื้อที่อาคารศรีวรจักร

6. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ตามนั้นเลยครับ โคมพลาสติก 6,300 บาท โคมแก้ว 9,000 ส่วนวิธีดัดแปลงอ่านจากกระทู้ติดหมุดปริ๊นต์ไปให้ช่างผมใช้ร้านไฟฟ้ารถยนต์เค้าจัดให้ค่าแรง 1,200-

7. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    แล้วถ้าใส่ของ astinaตาหยี ต้องตัดแต่งคานรถหรือเปล่าครับ

แล้วถ้าใส่ของ astinaตาหยี ต้องตัดแต่งคานรถหรือเปล่าครับ

8. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    คิดว่าคงไม่ต้องตัด เพราะไฟหน้าจะเล็กกว่า NX จากรูปที่เคยเห็นนะครับ

ถ้าทำแล้วรบกวนถ่ายรูปขั้นตอนเป็นตัวอย่างหน่อยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้