อยากเพิ่มแรงดันให้ปั๊มAC ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 20 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    คือปั๊มACเดิมของเครื่องคาบูมันดันแค่0.24บาร์(3.4psi) ผมอยากจะให้มันดันเพิ่มหน่อยสัก0.5บาร์ก็ยังดีครับ ไม่ทราบว่าพอมมีอุปกรณ์ใดบ้างครับที่พอช่วยเพิ่มแรงดันปั๊มACนี้ได้ หรือว่าปั๊มACรุ่นไหนบ้างที่ดันประมาณนี้บ้างครับ ขอบคุณครับ :)

2. kob616

kob616 New Member Member

10
    0
    0
    ควบคุมการไหลกลับไงครับ แต่เพิ่มเยอะไป ลูกลอยปิดน้ำมันไม่อยู่ก็ท่วมน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้