เครื่อง...i-dsi...เกียร4 ลากความเร็วได้เท่าไหร่

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย lording1, 16 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    :eek: :eek: ผมอยากถามหน่อยนะคับ....คือผมได้ปรับแต่งเครื่องนิดหน่อย...

อยากรู้ว่ารถเพื่อนๆที่ใช้เกียรธรรมดา...ลากเกียร 4สุดก่อนเปลี่ยน

ได้ความเร็วเท่าไหร่...อยากรู้ว่ารถผมมันต่างจากเดิมมากไหม....ประมาณนะ

ผมลากก่อนเปลี่ยนได้..160 มันแตกต่างรถที่ไม่ได้ทำปะคับ

แต่ที่เกียร..5นี้ไม่ไหวเลยไหลช้ามาก....แต่1ถึง4มาไวดี

ยังไงช่วยตอบหน่อยนะคับ...ขอบคุณคับ:) :) :) :)

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เดี๊ยวจะไปลองลากดูนะไม่เคยลากสุดหรอก เสียวพังจะประมาณมาให้ :D :D :D :D :D

3. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    คับผม..........ขอบคุณคับ.........คุณแอมป์

4. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    ผมมะเคย เกิน 120 คับ กัวความเร็วอะคับ อิอิ

5. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ลากได้เท่ากันอะครับ ทำเครื่องไม่มีผลกับเกียร์ ว่าจะลากได้ยาวขึ้นกว่าเดิมอยู่แล้ว เกียร์ 4 ก็ 160 เท่ากันหมดทุกคัน เพราะเป็นเกียร์ลูกเดียวกันอัตราทดเท่ากันจะอยู่ที่อัตราเร่งไครเร็วกว่ากันมากกว่านะถ้าทำเครื่องมา แต่ถ้าอยากทะลุ 200 สบายๆก็ไปเปลี่ยน เฟืองท้ายของ J'S เค้าเคลมไว้ 5000 รอบที่เกียร์ 5 ก็ 180 Km/h แล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้