ขอคำชี้แนะ อยากจะซื้อ front ราคาประมาณ 6000 ใช้ยี่ห้อและรุ่นไหนดีสุดครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย มือใหม่จ้า, 26 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำชี้แนะ อยากจะซื้อ front ราคาประมาณ 6000 ใช้ยี่ห้อและรุ่นไหนดีสุดครับ
    (amp 2 ตัว sub 1 ลำโพงในรถ 4) ขอบคุณมากครับ

1. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ภ้ามีซับด้วยคงหนีไม่พ้นตัวที่มี 3 pre-out คับ

ราคาขนาดนี้ผมว่าตัวเลือกไม่มาก ลองดู JVC G615 คับ

จิงๆๆแล้วฟร้อนซ์มันขึ้นกับแนวเสียงที่เราต้องการ แต่ว่าเมื่อมีงบจำกัดและต้องเล่นซับด้วย ผมเลยมองว่าเจวีซีตัวนี้น่าสนสุดคับ แล้วอีกอย่าง ไพโอเนียกับ อัลพาย ราคานี้ส่วนใหญ่ปรีเอ้าท์ชุดเดียวคับ

2. แล้วผมต้องซื้อ pre อีกใช่ไหมครับ

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ไม่ต้องคับ ถ้าฟร้อนซ์ที่ซื้อมี 3 pre-out แล้ว ก็จะจัดระบบลงตัวคับ

4. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    ถ้าซื้อปรีซื้อครอสดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้