อยากทราบวิธีตั้งสาย คิกดาวน์ เครื่อง GA15

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Max_B14, 19 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Max_B14

Max_B14 New Member Member

104
    0
    0
    อยากทราบวิธีตั้งสาย คิกดาวน์ เครื่อง GA15

คือคิดว่าช่างตั้งสายมาตึงไป เกียเปลี่ยนช้ามาก ประมาณ4000รอบ

เกียร์1ขึ้น2 มีอาการกระชาก

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    พี่อาร์ทพึ่งจะสอนมาเลยคร๊าบ แต่...อธิบายไม่ค่อยถูกอะคับ รอพี่ที่มีความรู้มาอธิบายอีกทีน่าจะดีกว่าคร๊าบ

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ตกลงไปสอนตั้งอะไรมากันแน่นิ

4. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    ทางด้านหลังของสายคันเร่งลิ้นปีกผีเสื้อ จะมีตัวตั้งอยู่ หมุนตึงมากคิกดาวมาเร็ว หมุนตึงน้อยคิกดาวมาช้า
    ลองดูครับ

5. Max_B14

104
    0
    0
    ไม่ทราบว่าหมุนตรงไหนอ่ะครับ

6. Max_B14

104
    0
    0
    ของผมมันเป็นเหมือนกิ๊บล๊อกอ่ะครับ

7. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ไงดีหว่า พูดม่ะถูกอะคับ รอแปบนะคับ เดี๋ยวคงจะมีผู้รู้มาช่วยตอบอีกทีคับผม

8. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    รบกวนอธิบายเพิ่มเติมทีคร้าบบบบบ แบบว่า นึกภาพตามไม่ออกเลยครับพี่

:cry::cry::cry:

9. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    ผมก็เป็นอาการนี้ พอจะมีวิธีแก้ไขมั๊ยครับ >_<

10. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    ที่เคยตั้งตอนเครื่องga มันเป็นที่กดๆอ่ะคับตำแหน่งก็ไล่ไปจากสายคันเร่งไปต่อที่สายเร่งเกียร์ หลังเครื่อง ข้างล่าง นั่นแหละ กดเข้าไป ค้างไว้ แล้วมันจะคลายล๊อคทำให้เลื่อนสายขึ้นลงได้ ก็เลื่อนได้เลยคับ แต่จำไม่ได้ว่า เลื่อนขึ้นหรือลง อันไหน หย่อน ตึงนะคับลองปรับ-ลองขับดูก็น่าจะได้อยู่

- - - Updated - - -

ที่เคยตั้งตอนเครื่องga มันเป็นที่กดๆอ่ะคับตำแหน่งก็ไล่ไปจากสายคันเร่งไปต่อที่สายเร่งเกียร์ หลังเครื่อง ข้างล่าง นั่นแหละ กดเข้าไป ค้างไว้ แล้วมันจะคลายล๊อคทำให้เลื่อนสายขึ้นลงได้ ก็เลื่อนได้เลยคับ แต่จำไม่ได้ว่า เลื่อนขึ้นหรือลง อันไหน หย่อน ตึงนะคับลองปรับ-ลองขับดูก็น่าจะได้อยู่

11. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    ขอบคุณครับ พอดีไปเจอช่างเกรียนเข้า ดันภอดสายคิกดาวน์ผมออก ลำบากเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้