B11 น้องใหม่ขอคำแนะนำเรื่องห้องโดยสารครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย anakornda, 14 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anakornda

anakornda New Member Member

3
    0
    0
    สวัสดีครับ พอดีผมพึ่งได้รถมรดกมา เป็น B11 ในช่วงแรกผมก็ไม่ปลื้มเท่าไร แต่ผมก็เอามาขับเล่นไปเล่นมา แล้วรู้สึกว่าเริ่มรักคันนี้ขึ้นเรื่อยๆ จนตอนนี้ไม่อยากได้คันใหม่แล้วครับ แต่ผมมีปัญหามาถาม2ข้อครับ

-ห้องโดยสารเสียงดัง โดยเฉพาะเวลาวิ่งบนถนนไม่ดี เสียงจะดังมากเหมือนเสียงเหล็กกระแทกกัน มีวิธีการแก้อย่างไรครับ
    -วิทยุ ของผมมันยังเป็นรุ่นเทปอยู่เลย จึงอยากเปลี่ยนเป็นCD แล้วก็สามารถต่อกับไอพอทได้ แนะนำรุ่นไหนแบบไหนครับ เอาราคาประหยัดๆหน่อย แล้วรวมค่าทำประมาณเท่าไรครับ

2. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    วิทยุ แนะนำ pioneer deh-3350ub , deh-245ub , deh-4350ub , deh-6350sd , deh-8350sd , deh-9350sd เพราะเคยใช้ยี่ห้อนี่ ส่วนยี่ห้ออื่น รอพี่ๆมาแนะนำครับ ^^

- - - Updated - - -

วิทยุ แนะนำ pioneer deh-3350ub , deh-245ub , deh-4350ub , deh-6350sd , deh-8350sd , deh-9350sd เพราะเคยใช้ยี่ห้อนี่ ส่วนยี่ห้ออื่น รอพี่ๆมาแนะนำครับ ^^

3. anakornda

3
    0
    0
    ราคาอยู่ประมานเท่าไรครับ

4. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ที่ กทม.น่าจะถูกกว่าต่างจังหวัดครับ เหมือนของผมเพิ่งสั่งของที่กทม.ไป รุ่น deh-8350sd ราคาที่กทม.ประมาณไม่เกิน6พัน ที่บ้านผมขายเกือบๆ8พัน แมร่มไอลูกหมาเอ๊ยยยยย ! ! !

ยังไงพี่น่าจะมีสัก9พันนะผมว่า ได้มีตัวเลือกเยอะ อย่ามองเท่าที่ผมแนะนำยี่ห้อเดียว ดูๆยี่ห้ออื่นด้วย เดี๋ยวจะติดนิสัยชอบผูกขาดแบบผม ซึ่งตอนนี้กำลังเลิกนิสัยนี้อยู่ อิอิ

อ่อ ราคาที่บอกนี่เฉพาะตัวเล่น(ฟร้อนท์)มันอย่างเดียวนะครับ ลำโพงแกนร่วมขนาด 6x9 ลาก2คู่พอไหว แต่ถ้ามากกว่านั้นต้องหาปรี หาเพาเวอร์มาช่วยครับ เพื่อการอึกกระทึกครึกโครม ^^

ที่ กทม.น่าจะถูกกว่าต่างจังหวัดครับ เหมือนของผมเพิ่งสั่งของที่กทม.ไป รุ่น deh-8350sd ราคาที่กทม.ประมาณไม่เกิน6พัน ที่บ้านผมขายเกือบๆ8พัน แมร่มไอลูกหมาเอ๊ยยยยย ! ! !

ยังไงพี่น่าจะมีสัก9พันนะผมว่า ได้มีตัวเลือกเยอะ อย่ามองเท่าที่ผมแนะนำยี่ห้อเดียว ดูๆยี่ห้ออื่นด้วย เดี๋ยวจะติดนิสัยชอบผูกขาดแบบผม ซึ่งตอนนี้กำลังเลิกนิสัยนี้อยู่ อิอิ

อ่อ ราคาที่บอกนี่เฉพาะตัวเล่น(ฟร้อนท์)มันอย่างเดียวนะครับ ลำโพงแกนร่วมขนาด 6x9 ลาก2คู่พอไหว แต่ถ้ามากกว่านั้นต้องหาปรี หาเพาเวอร์มาช่วยครับ เพื่อการอึกกระทึกครึกโครม ^^

5. anakornda

3
    0
    0
    โอ้วว ขอบคุณมากครับบ ใช้ B11 เหมือนกัน ยังไงผมขอคำแนะนำบ่อยหน่อยนะครับ

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ช่วงล่างดังเหมือนเสียงเหล็กกระทบกันนี่ ลองไล่เรื่องระบบเบรคหน้าดูครับ
    สลักเบรคหรือคาริปเปอร์อาจจะหลวม

รีบ Chk นะครับ ช่วงล่างต้องใส่ใจใจหน่อย รถเก่าแล้ว

ช่วงล่างดังเหมือนเสียงเหล็กกระทบกันนี่ ลองไล่เรื่องระบบเบรคหน้าดูครับ
    สลักเบรคหรือคาริปเปอร์อาจจะหลวม

รีบ Chk นะครับ ช่วงล่างต้องใส่ใจใจหน่อย รถเก่าแล้ว

7. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    รีบๆซ่อมช่วงล่างก่อนดีกว่าค้าบ อะไหล่เริ่มหายากแล้วค้าบ วิทยุยังมีอีกเยอะค้าบ

รีบๆซ่อมช่วงล่างก่อนดีกว่าค้าบ อะไหล่เริ่มหายากแล้วค้าบ วิทยุยังมีอีกเยอะค้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้