ขออนุญาติสอบถามพวกพี่ๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Aof Watcharapong, 15 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aof Watcharapong

Aof Watcharapong New Member Member

8
    0
    0
    ขอถามเกี่ยวกับเครื่องเล่นเพลงในรถหน่อยครับ เครื่องเล่นเพลงรถผมมันไม่เล่นเองอัตโนมัติครับ คือเวลาสตาร์เครื่องยนต์มันจะไม่ติดขึ้นมา ต้องคอยกดเปิดอยู่ตลอด แล้วมันก็จะไม่จำค่าที่เราเซตไว้ด้วยครับ ต้องแก้ปัญหาอย่างไรครับ(ขี้เกรียจเลือกเพลงใหม่เวลาดับเครื่องแล้วมาสตาร์ใหม่)

2. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    ผมว่าเป็นที่สายไฟที่ต่อครับ จะต้องต่อสาย Backup (สายสีเหลือง) ที่ใช้ไฟ +12V จากแบตเลี้ยงตลอดเวลา 1 เส้น
    แล้ว สายไฟ +12V จากสวิตซ์ACC (สายสีแดง) อีก 1 เส้นครับ

ถ้าจับแดงต่ออย่างเดียว เหรอไม่ได้ต่อสายสีเหลือง มันก็จะไม่จำค่าที่ตั้งไว้ครับ ไม่ว่าจะเป็น เวลา, EQ, เพลงที่เล่น คือ นับ1 ใหม่ทุกครั้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้