การ START เครื่องด้วยแก๊ส

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Ja Khonkaen, 16 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    การสตาร์ตเครื่องด้วยแก๊ส สำหรับรถยนต์ที่ใช้ระบบแก๊สหัวฉีด (แบบดูดไม่แน่ใจใข้ได้รึเปล่าไปลองดูเองครับ)
    1. กดปุ่มที่สลับน้ำมันกับแก๊สแช่ไว้ และ
    2. บิดกุญแจสตาร์ตเครื่องให้ติด แล้วปล่อย ปุ่ม ปล่อยกุญแจ
    เอาไว้ใช้ยามฉุกเฉินตอนน้ำมันเหลือไม่พอสตาร์ต ครับ

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ดูดก็ได้ครับ เคยใช้

- - - Updated - - -

ดูดก็ได้ครับ เคยใช้

3. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    เคยใช้อยู่ครั้ง1ครับ

- - - Updated - - -

เคยใช้อยู่ครั้ง1ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้