ขอคำปรึกษาหน่อย ครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย zvtz, 5 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zvtz

zvtz New Member Member

55
    0
    0
    เจ้า nx ที่ ใช้ อยู่ ติด แก๊ส มา วิ่ง ไป ประมาณ 2x,xxx โล ติดๆๆ มัน มี อาการ แปลกๆ เวลา ใช้ น้ำมัน เช่น เครื่อง เดิน ไม่ เรียบ

เข้า ใจ ว่า ระบบ น้ำมัน คง ตัน ได้ แก้ ไข ไป หมด แล้ว ทั้งเปลี่ยน กรอง ทั้ง เปลี่ยน หัว ฉีด อาการ ดี ขึ้น มากกก เครื่อง เดิน เรียบ ขึ้น

แต่ อาการตอน รถ วิ่ง ยัง อยู่ คือ เหยียบ คันเร่งเร็วๆ แล้ว จะสะดุด แล้ว แถม รอบขึ้น แต่ความ เร็ว ขึ้น ช้ามากกกก เหมือน อั้น ๆ ยังไง บอก ไม่ถูก

แต่ ที่ กล่าว มา นี้ ใช้ แก๊ส ไม่ เป็น ครับ ไม่ รู้ ว่า เป็น ที่ อะไร ช่วย ด้วย ครับ

2. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    น่าจะเกิดจาก น้ำมันจ่ายไม่ทัน แนะนำลองไปเช็คปั๊มติ๊ก ว่ายังฉีดน้ำมันแรงดีอยู่รึป่าว
    เหลือไม่ก็อาจต้องจูนความหนาหรือบางของน้ำมันครับ

- - - Updated - - -

น่าจะเกิดจาก น้ำมันจ่ายไม่ทัน แนะนำลองไปเช็คปั๊มติ๊ก ว่ายังฉีดน้ำมันแรงดีอยู่รึป่าว
    เหลือไม่ก็อาจต้องจูนความหนาหรือบางของน้ำมันครับ

3. zvtz

zvtz New Member Member

55
    0
    0
    เหมือน จะ ตรงกัน ข้าม ครับ เพราะ ว่า ได้ กลิ่น น้ำมัน ชัดเจน มาก จาก ท่อ ไอ เสีย

เช็ค อะไรต่อดี ครับ

4. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ถ้าหากสะดุดก็คงจะเป็นที่ปั้มติ๊กครับรอบขึ้นรถอืด น่าจะ เป็นที่เซ็นเซอร์................ผมจำไม่ได้

- - - Updated - - -

ถ้าหากสะดุดก็คงจะเป็นที่ปั้มติ๊กครับรอบขึ้นรถอืด น่าจะ เป็นที่เซ็นเซอร์................ผมจำไม่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้