B14 ล้อหน้ายื่นไม่เท่ากัน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 18 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ใส่ล้อหน้าแล้วสองข้างยื่นไม่เท่ากัน เป็นที่อะไรครับ ไม่ทราบว่าตั้งศูนย์หายมั้ยครับ

1. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ยื่นตรงไหน ที่ว่ายื่นไม่เท่ากัน (อะไรเป็นจุดอ้างอิงตอนเทียบครับ)

แล้ว 2 ข้าง ต่างกันมากไหมครับ :)

2. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    เคยมีประวัติชนมาบ้างรึปล่าวคับ ลองเริ่มเช็คจากปีกนก + บูทต่างๆดูคับ ที่เหลือต้องรอท่านอื่นมาตอบคับ

ปล.ของผมเป็นด้านหลังครับ มองดูแล้วล้อมันยื่นไม่เท่ากัน แต่ลองวัดด้วยตลับเมตร สรุปว่ากันชนหลังมันเบี้ยวๆ เลยทำให้มองว่ามันไม่เท่ากันคับ
    กขกท ลองดูคับ อาจจะแก้มข้างมันเบี้ยวคับ

3. spsonic

spsonic Guest

0
    0
    0
    ดูจากสายตาเห็นชัดเลยครับ ข้างนึงจะพอดีซุ้ม อีกข้างนึงล้นซุ้ม ประมาณเกือบสอง ซม.
    ใส่ล้อ 7.5x15

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    น่าจะเป็นเรื่อง การตั้งมุมล้อ มากกว่านะครับ
    ลองเข้าร้าน ตั้งศูนย์ จับในคอม เช็ค ดูครับ :D

- - - Updated - - -

น่าจะเป็นเรื่อง การตั้งมุมล้อ มากกว่านะครับ
    ลองเข้าร้าน ตั้งศูนย์ จับในคอม เช็ค ดูครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้