***ปรึกษา*** แต่ง NISSAN NX100 ครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย TANET, 31 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TANET

TANET New Member Member

3
    0
    0
    รบกวนพี่ๆนิดนึงนะครับ ผมเป็นคนที่รู้เรื่องรถน้อยมาก หรือแทบจะไม่รู้อะไรเลย
    เนื่องจากผมมี NX100 สภาพเดิมมากๆอยู่ครับ อยากจะแต่งให้สวยแค่นั้น (แค่สวยภายนอกจริงๆครับ)

สิ่งที่ผมอยากจะทำมีดังนี้ครับ
    1.ทำสีใหม่ทั้งคันเป็นสีดำ
    2.ใส่สเกิร์ตรอบคัน มือ 1หรือ2ก็ได้
    3.เปลี่ยนไฟท้ายเป็น R32 back light
    4.เปลี่ยนแม็กซ์ใหม่ครับ (อันนี้ยังไม่มีไอเดียครับว่าจะเป็นแบบไหนอยากทราบราคาโดยประมาณ)

แต่อยากถามเพิ่มเติมนิดหน่อยนะครับว่า จะพอมีโอกาสไหมครับที่จะหา T-bar ได้น่ะครับ และมันจะราคาเท่าไหร่

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าเป็นอย่างสูงนะครับ ผมมือใหม่จริงๆครับ

2. tassanai

tassanai New Member Member

74
    0
    0
    ตอบนะครับต้องขอบอกก่อนว่านี้คือราคาที่จังหวัดพิษณุโลก
    1.รถผมเปลี่ยนสีใหม่ทั้งคันแต่ไม่ถอดเครื่องพร้อมตัดเปลี่ยนหลังคาเป็น T-Bar กับอื่นอีกเล็กน้อย ราคา 32000
    2.รอบคันให้ร้านไฟเบอร์ทำให้ 17000 ค่อนข้างแพง
    3.ไฟท้ายไม่รู้
    4.แม็กแล้วแต่ชอบ ของผมขอบ17ขับค่อนข้างแข็ง แต่ผมเป็นคนไม่ขับรถเร็วก็ ok เน้นสวย
    หลังคาT-Bar ต้องพยายามหน่อยครับ ราคาน่าจะหมื่นกว่าๆ
    ขอให้สนุกกับการแต่งรถครับค่อยๆหาของอย่าเบื่อซะก่อนvรถผมกว่าจะเสร็จใช้เวลาตั้งหกเดือน แต่ก็ยังมีอะไรให้ทำเรื่อยๆ สนุกดีครับได้ความรู้ด้วย.

- - - Updated - - -

ตอบนะครับต้องขอบอกก่อนว่านี้คือราคาที่จังหวัดพิษณุโลก
    1.รถผมเปลี่ยนสีใหม่ทั้งคันแต่ไม่ถอดเครื่องพร้อมตัดเปลี่ยนหลังคาเป็น T-Bar กับอื่นอีกเล็กน้อย ราคา 32000
    2.รอบคันให้ร้านไฟเบอร์ทำให้ 17000 ค่อนข้างแพง
    3.ไฟท้ายไม่รู้
    4.แม็กแล้วแต่ชอบ ของผมขอบ17ขับค่อนข้างแข็ง แต่ผมเป็นคนไม่ขับรถเร็วก็ ok เน้นสวย
    หลังคาT-Bar ต้องพยายามหน่อยครับ ราคาน่าจะหมื่นกว่าๆ
    ขอให้สนุกกับการแต่งรถครับค่อยๆหาของอย่าเบื่อซะก่อนvรถผมกว่าจะเสร็จใช้เวลาตั้งหกเดือน แต่ก็ยังมีอะไรให้ทำเรื่อยๆ สนุกดีครับได้ความรู้ด้วย.

3. TANET

3
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ รถพี่สวยมาก

4. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    แนะนำ

ทำสี สาดสี อยู่ 16000-20000
    ขุดสีเก่าและปะผุ 30000-35000
    สเกิตร์ หาร้านทั่วไปได้เลยครับ ไม่น่าจะแพงมาก แล้วต่างเกรด ของพลาสติก 16000-30000 ถ้าของตรงรุ่นหายากมากครับ
    แม็ก อยากนั่งสบายหน่อย ใช้ 16
    อยากสวย ใช้ 17 แต่กะด้างหน่อยนะ
    ของผมใส่ TE 37 ขอบ 17 ยางหน้า 205/45/R17 ยางหลัง 215/45/R17
    ของผมพิแลนหน่อย ตัดหน้าของ Celica ตากลมมาใส่ อิอิ ซื้อมาทั้งหน้าตัดเลยครับ ประหยัดดี

ระวังเรื่องน้ำรั่ว ขอบยาง หลังคา T-Bar ผมว่าหายาก ส่วนตัวคิดว่าเปลืองด้วยครับ

- - - Updated - - -

แนะนำ

ทำสี สาดสี อยู่ 16000-20000
    ขุดสีเก่าและปะผุ 30000-35000
    สเกิตร์ หาร้านทั่วไปได้เลยครับ ไม่น่าจะแพงมาก แล้วต่างเกรด ของพลาสติก 16000-30000 ถ้าของตรงรุ่นหายากมากครับ
    แม็ก อยากนั่งสบายหน่อย ใช้ 16
    อยากสวย ใช้ 17 แต่กะด้างหน่อยนะ
    ของผมใส่ TE 37 ขอบ 17 ยางหน้า 205/45/R17 ยางหลัง 215/45/R17
    ของผมพิแลนหน่อย ตัดหน้าของ Celica ตากลมมาใส่ อิอิ ซื้อมาทั้งหน้าตัดเลยครับ ประหยัดดี

ระวังเรื่องน้ำรั่ว ขอบยาง หลังคา T-Bar ผมว่าหายาก ส่วนตัวคิดว่าเปลืองด้วยครับ

5. TANET

3
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ใช้เวลาหาของนานไหมครับ?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้