มอเตอร์เวย์ ตั้งแต่ศรีนครินทร์จนถึงสนามบินสุวรรณภูมิ มีกล้องตรวจจับความเร็วไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 2UUio, 27 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 2UUio

2UUio Guest

0
    0
    0
    เห็นซิ่งกันเยอะแยะ ผมก็เคยขับเกินแต่ยังไม่โดน คนเคยโดนก็เหมือนจะมี แต่ไม่แน่ใจ พี่ๆรู้ไหมครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่มีครับ

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    แต่เห็นข่าวเร็วๆนี้ว่าจะมีนะ กล้องจริงกับกล้องหลอกปนๆกัน กดตามลิงค์ข้างล่างเลย :):):)

Business - Manager Online -

4. ส่วนมากมีแต่ป้ายหลอก ทำให้เราไม่กล้าขับเร็ว กล้องตรวจจับมีจริงหรือป่าวไม่รู้

5. 2UUio

2UUio Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    แล้วตั้งแต่แยกศรีนครินทร์ไปถึงไหนถึงจะเริ่มมีกล้องมีใครทราบไหมครับ -..-

6. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    เขารู้จริง ^^"

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เลย ลาดกระบังไปครับ มีอยุ่ครับ ไม่ทราบจุดแน่ชัด แล้วแต่วันด้วย

ฮ่าๆ อารายพี่

8. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    ขาออกไม่เคยโดนครับ ขาเข้าเคยโดนบนทางด่วนขาเข้าก่อนด่านเก็บเงิน 45 บาทครับ

9. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ตามความเห็นบนนะ ขาเข้า ก่อนด่าน 45 บาท มีแน่นอน เลยจากด่านพระรามเก้ามาแล้วอ่ะคับ เห็นโดนกันเยอะ

จากสนามบินมาถึงด่านนั้น ผมซัดก็ไม่เคยโดนสักทีนะ

ไม่ได้ชี้โพรงนะครับ ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่า แต่ก็ไม่เคยโดนตรงนั้น

10. 2UUio

2UUio Guest

0
    0
    0
    ก่อนด่าน45นี่คือตรงที่เลยทางลงศรีนครินทร์เปล่าครับ

เพราะปกติผมขับแค่จากแถวๆคลังสินค้าร่มเกล้า ไปลงตรงศรีนครินทร์อะครับพี่

11. killer of dooms

killer of dooms New Member Member

162
    1
    0
    จากมอเตอร์เวย์ขึ้นทางด่วน 45 บาท จุดที่จะตั้งกล้องคือ ตรงเลยช่วงป้ายVee rubber มันจะมีสะพานไขว้กันอยู่ จะนั่งอยู่ตรงมุมซ้าย หรือ ไม่ก็อยู่สะพานด้านบน ลองดูใน google map ตาม link ที่ผมใส่มมานี้ และลองดู เปลี่ยนเป็นตัวเหลืองๆ ที่เป็นมุมมองจากของจริง แล้วจะเห็นชัดๆเลย
    พระราม 9 ซอย 57 กรุงเทพมหานคร ประเทศไทย - Google Maps

12. 2UUio

2UUio Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ เห็นเต็มๆเลย

แสดงว่าถ้าผมออกศรีนครินทร์คงไม่เจอใช่ไหมครับ

พอดีวันก่อนบ้าๆ ผมไล่ตาม 350z - -" แล้วลงศรีนครินทร์เหมือนกัน สรุปถ้าลงศรีนครินทร์คงไม่เจอใช่ไหมครับ (บริเวณทางออกร่มเกล้า-ทางออกศรีนครินทร์ทั้งขาไปและขากลับ)

13. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18

เจ้านี้ เค้าของจริง เยี่ยมมากครับ หาได้ไงเนี่ย ขอคาระวะ 3 จอก กับอีก 2 ไห

14. kanfitge8

kanfitge8 New Member Member

42
    1
    0
    คอนเฟริ์มครับจุดนี้พร้อมภาพตอนแรกออกด่านกดเต็มที่ พึ่งนึกได้เมื่อสายเกินไป แช่ะๆ!

15. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    หลังพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหาร ตรงสพานลอยครับ กล้องจะอยู่บนสะพานลอย
    ผมเคยโดนทั้งขาเข้า-ขาออก ถ่ายรูปส่งบ้านอย่างเดียวตอนนี้

16. killer of dooms

killer of dooms New Member Member

162
    1
    0
    ขอน้อมรับครับพี่หนุ่ม อิๆๆ

17. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เข้ามาเก็บข้อมูล ขอบคุณมาก ๆ ครับ

18. Electronica

Electronica New Member Member

1
    0
    0
    แปลกจังทำไมผมโดนคนเดียว แถวเกือบออกวงแหวนไปลาดกระบัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้