ขอคำแนะนำหน่อยครับ อยากเซ็ทโบ เครื่อง NA

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย shetos01, 31 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. shetos01

shetos01 New Member Member

10
    0
    0
    รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำหน่อยครับ sr20 de อยากเซ็ทโบ เอาไว้สนองความต้องการอยากจะแรงนิดหน่อย ไม่รู้ว่าจะคุ้มมั้ย หรือว่าจะได้คุ้มเสียรึป่าว (กลัวไส้แตกเหมือนกัน) มีเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกท่านใดเคยทำบ้างรบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

2. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ถ้าทำแล้วไม่ทำไส้ด้วยก็บูส ได้ไม่เยอะ อะคับ 0.5 ลากยาวๆก็มีเสียวแล้ว ผมมีอะไหล่เครื่อง โบอยู่ทั้งตัว จะเอาไรก็บอกนะคับ

- - - Updated - - -

ถ้าทำแล้วไม่ทำไส้ด้วยก็บูส ได้ไม่เยอะ อะคับ 0.5 ลากยาวๆก็มีเสียวแล้ว ผมมีอะไหล่เครื่อง โบอยู่ทั้งตัว จะเอาไรก็บอกนะคับ

3. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    จากประสบการณ์ส่วนตัวเลยนะครับ เก็บเงินไปซื้อเครื่องโบดีกว่าครับ
    เซ็ตโบไม่ใช่จะประหยัดนะ งบบานปลายแน่นอน ถ้าทำไม่ดีทำไม่ถึงขับไปเสียวไปไม่มีความสุขอ่ะ

4. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    ขอรายละเอียดรถหน่อยครับ
    ทำอะไรไปบ้างแล้ว

หากไม่คุ้มก็ไม่อยากแนะนำครับ ตามที่หลายท่านข้างบนแนะนำ

แต่มีที่แนะนำเอาให้จบตามที่เราต้องการได้ ที่แบบนั้นมีอยู่ไม่ต้องกลัว
    เพราะมันขึ้นอยู่กับงบประมาณวางแผนผิด บานแน่นอนครับ

ขอรายละเอียดรถหน่อยครับ
    ทำอะไรไปบ้างแล้ว

หากไม่คุ้มก็ไม่อยากแนะนำครับ ตามที่หลายท่านข้างบนแนะนำ

แต่มีที่แนะนำเอาให้จบตามที่เราต้องการได้ ที่แบบนั้นมีอยู่ไม่ต้องกลัว
    เพราะมันขึ้นอยู่กับงบประมาณวางแผนผิด บานแน่นอนครับ

5. shetos01

shetos01 New Member Member

10
    0
    0
    เป็นเครื่อง sr20 de เดิมๆเลยครับ อยากลองหข้อมูลว่าทำไปแล้วมันจะจบมั้ย ถ้าเทียบกับหาท่อนตรงของตัวโบมาชนกับเกียร์เดิมที่มีอยู่แล้ว ราคามันจะต่างกันเท่าไหร่ ระหว่างเซ็ทโบเครื่องตัวนี้กับหาเครื่องโบมาชนเกียร์เดิมเลย

เป็นเครื่อง sr20 de เดิมๆเลยครับ อยากลองหข้อมูลว่าทำไปแล้วมันจะจบมั้ย ถ้าเทียบกับหาท่อนตรงของตัวโบมาชนกับเกียร์เดิมที่มีอยู่แล้ว ราคามันจะต่างกันเท่าไหร่ ระหว่างเซ็ทโบเครื่องตัวนี้กับหาเครื่องโบมาชนเกียร์เดิมเลย

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0

เค้าอยากได้เทอร์โบ

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ผมว่าหาเครื่องโบเกิดจากโรงงานดีกว่าครับ
    สบายใจกว่าเยอะ กดยาว บูสหนัก ต่อยอดได้ไกล
    น่าจะดีกว่านะครับ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมว่าหาเครื่องโบเกิดจากโรงงานดีกว่าครับ
    สบายใจกว่าเยอะ กดยาว บูสหนัก ต่อยอดได้ไกล
    น่าจะดีกว่านะครับ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

8. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    วาง SR 20 โบ น่าจะประหยัด และง่ายกว่าครับ..(ผมขับ NA เหมือนกัน)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้