รบกวนหน่อยกับเจ้าb14 ga15 at มีปัญาหาที่ยังไม่รู้สาเหตุ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pongpeng, 20 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongpeng

pongpeng New Member Member

38
    0
    0
    รถผมb14 ga15at น้ำมัน คือเวลาเครื่องเย็น วิ่งถึง 80นิดๆเกีนรก็จะเปลี่ยน แต่ถ้าความร้อนขึ้นถึงปกติที่ตรงกลางแล้วมันเหมื่อเกียรไม่เปลี่ยนคาบ ที่เคยสังเกตุดูถ้าเครื่องเย็น100ก็จะอยู่ที่2500 แต่ถ้าความร้อนขึ้นถึงตรงกลางตามปกติ100ก็จะอยู่ที่3000รอบ คราบ แล้วถ้าร้อนแล้วกดคันเร่งลึกหน่อยแล้วหายต้องยกแล้วกดคันเร่งเบาๆถึงจะวิ่งต่ออีกได้คาบ ไม่รู้ว่าสาเหตุมันเป็นที่จุดเดี่ยวกันหรือป่าว

2. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    เกียร์น่าจะไกล้กลับบ้านเก่าแล้วมังครับ ซีลยางและชุดคลัชในห้องเกียร์น่าจะเริ่มเสื่อมสภาพ หรือจะลองเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ก่อน เผื่อยืดเวลาให้เก็บตังค์เปลี่ยนเกียร์ได้ เกียร์เก่าเฃียงกงประมาณ6-7พันรวมค่าแรงและของเหลวไม่น่าเกินหมื่น แต่ผมว่าให้อู่หาเกียร์เปลี่ยนให้ดีกว่าครับเพราะเราจะได้ประกันจากอู่อย่างน้อยก็ประมาณหกเดือน(ก่อนตกลงใจก็คุยเรื่องรับประกันให้เรียบร้อยก่อนนะครับ) อย่างอื่นเดี่ยวรอเพื่อนๆมาช่วยกันแนะนำเพิ่มเติมครับ

3. pongpeng

38
    0
    0
    ขอบคุณมากคาบสำหรับคำแนะนำ พอดีว่ามีอู่รู้จักกันเค้ามีเกียร์กระปุกของga15อยู่2ลูก เค้าบอกว่าสับกันเลยพร้อมใส่คิด8000บาทคาบไม่รู่ว่าแพงหรือป่าวคาบ

4. shed705

0
    0
    0
    ผมว่าไม่แพงครับ เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาต้องเพิ่มอุปกรณ์อีกหลายอย่างเหมือนกัน แต่ก่อนติดตั้งก็ปรับเปลี่ยนอุปกรณ์พวกชุดคลัชท์เป็นของใหม่ไปเลยก็ดีครับจะได้ใช้กันยาวๆ

5. pongpeng

38
    0
    0
    ขอบคุณคาบสำหรับคำแนะนำดีๆๆ

6. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ท่านน่าจะสมัครสมาชิกนะครับ ผมเข้ามาคำตอบท่าน เป็นประโยชน์มากๆ เคยช่วยผมก็หลายครั้ง จะกดขอบคุณก็ไม่ขึ้น อิอิ :)

7. shed705

0
    0
    0
    ครับ ขอบคุณครับ และยินดีตอบรับตามคำเชิญชวน แต่ยังรู้สึกไม่ค่อยกล้าเพราะความรู้และประสบการณ์อันน้อยนิด ผมเองก็ได้อาศัยความรู้จากพี่ๆเพื่อนๆในคลับที่อบอุ่นแห่งนี้แก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นมาก็หลายครั้ง ทุกครั้งที่แวะเวียนเข้ามาในคลับแห่งนี้รู้สึกอบอุ่นและเป็นกันเองเหมือนมีพี่มีน้องที่คอยดูแลกัน
    ขอบคุณครับ

8. pongpeng

38
    0
    0
    รบกวนสอบถามเพิ่มนิดนึงคาบ ถ้าผมไปถ่ายน้ำมันเกียร์แล้วมันจะใช้ได้อีกนานไมคาบ

9. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ต้องลองถ่ายดูก่อนครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้