โช้ค อัพ แต่งแบบไหนที่พอจะใส่กับ b12

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย นายปณิทัศน์ สุขภาพ, 18 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    หลังจากที่ผมได้หาโช้คอัพแต่งมาใสกับรถของผมก็ยังหาไม่เเจอสักทีก็เลยจัดการเอาโช็คเดิมนั้นหละครับไปทำเป็นแบบโช้คแต่งแบบสตรัสปรับเกลียวมา ผลที่ได้คือมันไม่ได้นิ้มไปกว่าเดิมซักเท่าไหรหรอครับแต่กับแข็งขึ้นกว่าเก่าอีก ผมก็เลยจะปรึกษาพี่พี่น้องน้องชาว Sunny Thailand ดูครับว่าจะทำอย่างไรครับถ้าหาโช็ค้แต่งใส่ใหม่ก็จะรุ่นไหน ยี่ห้ออะไรดี ที่ผมมองอยู่ก็ Tein หรือ อาจเป็น K sport อะไรประมาณนี้ครับ หรือจะทำอย่างไงให้โช้คเก่าที่ทำมาให้นิ้มลงไดครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. BoatE30

BoatE30 New Member Member

25
    0
    0
    อยากทราบเหมือนกันครับ อัพไปๆ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

โดยทั่วไปเวลาที่โช๊คเสีย(ไม่มีความหนืดแล้ว) ถ้าเอาไปซ่อมอัดน้ำมันมันก็ต้องแข็งขึ้น

ส่วนมากโช๊คที่ดีๆจะไม่นิ่มนะครับ แต่จะเป็นแบบนุ่มหนึบ :)

3. คือตอนี้ผมอยากจะเปลี่ยใหม่อะคับไม่รู้ว่าจะหารุ่นไหนพอจะเทียบใส่ได้บางครับอยากรู้ครับ

4. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    โช๊คเดิมเชียงกงน่าจะพอหาได้อยู่นะครับ
    ส่วนโช๊คแต่งมันไม่ค่อยนิ่มอ่ะ แข็งโป๊ก

5. อือแล้วจะทำอย่างไงกันดีหละครับถ้าอยากให้นิ้มขึ้นจะต้องทำอย่างไงครับ ถ้าเปลียนใหม่อยากได้แบบมีบอนจอยด้วยเลยครับ

6. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    โช๊ค B12 ของใหม่ลองเช็คดูหรือยังครับคิดว่าน่าจะมีอยู่นะครับ ไม่งั้นก็เชียงกง หรือลองเทียบกับของ B13 ดูครับ
    หรือจะเอาของเดิมไปซ่อมก็ประหยัดดีครับ แต่ถ้าเป็นโช๊คแต่งเนี่ยมันแข็งกว่าเดิมแน่ๆครับ

7. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ...../

จริงหรือป่าวพี่:)

8. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    จริงสิครับคูณณณ
    b12สีแดง ผมนึกว่าเป็นตำนานไปแล้วนะ!! วัยรุ่น

9. marin11

marin11 New Member Member

6
    0
    0
    B12 ผมว่าเดิมๆ มันนิ่มไปนะครับ ขับเร็วๆเอาไม่อยู่ครับ เหมือนจะบินเลย(ถ้ามีปีกคงบินแล้ว)หรือว่ารถผมหนักเครื่อง SR20DE วิ่ง 160-170 ต้องรีบยกเลยครับ มันนิ่มไปอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้