ไดชาร์ท เริ่มเสีย ยังทนใช้ได้อีกนานใหมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pkea, 15 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pkea

pkea New Member Member

54
    0
    0
    ไดชาร์ท เริ่มเสีย ยังทนใช้ได้อีกนานใหมครับ
    อาการทีแรกขับไปจอดก็ปกติดี พอขากลับขับได้แปล๊บเดียว แอร์ไมเย็น เหมือนคอมแอร์ไม่ทำงาน แต่พัดลมทำงานปกติ ทั้งพัดลมแอร์และพัดลมหน้าเครื่อง
    วิทยุใช้ได้ปกติ พอจะจอด ถอยจอด ตัว censer ถอยจอติดแต่เสียงแตกๆ อาการไฟไม่พอ
    ดับเครื่องและ สตาร์ทไม่ติด

ก็เลยซื้อแบตมาเปลี่ยน ถ้าสตาร์ทติดแอร์ใช้ได้ปกติ ช่างแบตบอกว่าไดชาร์ตมันชาร์ตไฟได้น้อย ราวๆ 12 กว่าๆ
    ผมมีตัววัตแบตที่เสียบกับจุดบุหรี่ ติดเครื่องไม่เปิดแอร์ อยู่ที่ 12 กว่าๆ เปิดวิทยุ เปิดไฟ ลดลง อย่างละราวๆ 0.1
    ถ้าเปิดแอร์ ร่วงลงมา 11 กว่าๆ

อย่างนี้ผมจะทนใช้ไปได้สักพักใหญ่ๆใหมครับ หรือต้องรีบเปลี่ยน เพราะต้องขับทางไกล ในช่วงเดือนนี้แต่แค่หนเดียว

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ผมว่าเปลี่ยนดีกว่าครับ นึกถึงเวลาเสียอยู่บนท้องถนน นี่งานละเอียดเลยนะครับ

3. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    ช่ายครับผมว่าอย่ารอให้มันเสียขนาดดับกลางทางเลยดีกว่านะครับ มันทรมานจริงๆครับ

4. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    เปลี่ยนดีกว่านะครับ ผมเคยเป็น ตอนรอบเบาเนี่ยดับกลางถนนเลย ><"

5. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    เปลี่ยนด่วนอีกเสียงครับ เพราะผมเคยแล้ว ดับบนทางด่วนเลย ไดชาร์จลูกละไม่กี่บาท แต่ค่าลากรถแพงกว่าแน่นอนครับ

6. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0
    ใช้ได้อีกไม่นานครับ เปลี่ยนเลยครับ ตามความเห็นข้างบน

7. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ดับกลางทางกินข้าวลิงเลยนะค้าบ

รีบเปลี่ยนด่วน

8. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    โดนกันมาแล้วทั้งนั้นเลย ผมก็เป็นกลางดึก มืดๆ เปลี่ยวๆ กว่าจะถึงบ้าน คืนนั้นแทบไม่ได้นอนคับ

เปลี่ยนด่วน เช่นกันคับ

9. bensurat

bensurat Member Member

40
    0
    6
    เปลี่ยนด่วนครับ

10. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    อีกเสียงครับ เปลี่ยน.........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้