ช่วยด้วยครับ!! กดรีโมทแล้วรถไม่ล็อคครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย DoJaDa, 15 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DoJaDa

DoJaDa Member Member

42
    0
    6
    Sunny B14 ปี2000 ถ้ากดรีโมทแล้วเซ็นทรัลล็อคมันล็อคไม่สุดครับ ทำให้ยังเปิดประตูได้อยู่

แต่ถ้าไขกุญแจล็อคจะล็อคได้สุดครับ แล้วถ้าไขล็อคแล้ว ตอนปลดล็อคใช้รีโมท ก็จะปลดล็อคได้ปกติครับ

เพิ่งจะมาสังเกตุวันนี้ ไม่รู้ว่าเป็นมากี่วันแล้ว เอาของไว้ในรถบ่อยด้วยดีที่ไม่หาย

ใครพอทราบบ้างครับว่าเกิดจากอะไร

2. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    น่าจะเป็นมอเตอร์ปืนที่อยู่ในประตูอ่ะ

3. DoJaDa

42
    0
    6
    ประตูด้านคนขับใช่ไหมครับ แล้วต้องถึงกับเปลี่ยนเลยเปล่าครับหรือมีวิธีแก้ไขได้

แล้วถ้าต้องเปลี่ยนราคาอยู่ประมาณเท่าไรครับ

4. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    ให้ผมเดา

คือประมาณว่า ปืนยิงเซ็นทรัลล็อค มันคงยิงได้ไม่สุด ซึ่งอาจจะเกิดจากตัวหนีบเหล็กในชุดปืน ที่คอยไปผลักกลไกเซ็นทรัลล็อคมันคงจะหลวม

วิธีแก้ ก็คงต้องแกะแผงประตูออกมาดู ว่าเป็นอะไร แต่ผมคิดว่า ปืนคงไม่น่าเสีย แต่ถ้าปืนเสียจริงๆ ก็แกะปืนอันเก่าไปที่ร้านอะไหล่

ผมเคยซื้อมา 150 บาท เปลี่ยนใหม่เลย

5. DoJaDa

42
    0
    6
    ขอบคุณมากครับ กลับบ้านไปจะลองรื้อดูก่อนตามที่แนะนำนะครับ

6. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ตัวล็อคและสกรูล็อคลวด มันคลาย ครับ ปรับระยะ ล็อคใหม่ หรือมันอาจรูดแล้ว ซื้อตัวล็อคลวดใหม่ครับ เอาแบบเป็นเหล็ก หากเป้นอลู+ตะกั่ว จะปริแตกง่าย ตัวหนึ่ง 20-40 บาท หรือให้ร้านประดับยนต์จัดการให้ก็ได้ครับ มอเตอร์ปืนไม่น่าจะเสีย -

7. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    ผมก็เคยเปนอาการแบบนี้ ตอนไขสกรูใหม่แอบเอากาวยางแต้มนิดๆ ให้มันหนืดๆหน่อย ก็ใช้มายาวหลายปีจนทุกวันนี้ละคับ

8. DoJaDa

42
    0
    6
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ มอเตอร์ปืนไม่เสียครับ ลองแกะเองแล้วไม่ประสบความสำเร็จ เลยจัดการเข้าร้านรับติดสัญญาณกันขโมยไปเลยครับ เสียไป 100 บาท แลกกับประตูรถไม่พังด้วยมือผมเอง อิอิ

9. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ผมก็พึ่งเป็นต้องดู สักหน่อยแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้