oO ทำงาน / เรียน <ที่ไหน ยังไง มาลงกันหน่อยไหม> oO

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Denn, 14 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เผื่อจะได้ช่วยเหลือกัน
    เป็นข้อมูลกันไว้หน่อย
    น่าจะมีประโยชน์ :D

ผม อยู่ บ. Com7
    เป็นผู้ช่วย แผนก MIS. คับ

ติดขัดเรื่อง Network , Server big ๆ ปรึกษากันได้
    ส่วนเรื่องรถ เต็มที่คับ 55

MSN: [email protected]

2. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    โอ๊ะ ครับ อยู่ บุญรอดบริวเวอรี่ (เบียร์สิงห์)
    เป็น IT ดูพวก MAC แล้วก้อ Computer อุปกรณ์ HI-Tech ต่างๆ
    MSN : [email protected]

3. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ดีเลย

ผมเป็น Assistant Sales Manager ที่ Assa Abloy Hospitality Limited

นี่เวปของที่ขาย www.vingcard.com www.elsafe.com

ใครสนใจเปิด โรงแรมบอกนะ มี พวก Lock KeyCard ขาย หลายแบบ เลย

ตู้ Safe ด้วยนะ สำหร้บ บ้าน โรงแรมมีหมด นะ

ถ้าเรื่องรถ ถามมาได้หมด รู้ จะบอก ไม่รุ้ จะไปหาข้อมูลมาให้ นะ

อะไหล่ชิ้นไหน ใครอยากได้ไรบอก

อ่อ ขายประกันรถ ทุกประเภทด้วยนะ ทุก ค่าย เชคราคาได้ ถูกว่า ค่อยตัดสินใจ

[email protected] :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2010
  4. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    ผมบ๊อบบี้ ครับ
    อยู่สวนสนุกดรีมเวิลด์
    ฝ่ายการตลาด แต่งานที่รับผิดชอบเกี่ยวกับการจัดงานเลี้ยงของบริษัทจากภายนอกครับ
    (sale supporter)

[email protected]

:D:D:D

5. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    รินครับ Sales Engineer บ.Spiraxsarco เกี่ยวกับระบบวาล์วไอน้ำในโรงงานอุตสาหกรรม ดูแลพื้นที่ ราชบุรี กาญจนบุรี ลพบุรี ละก็ภาคอิสานครับ www.spiraxsarco.com :D:D

6. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ชื่อ ตี๊ ครับ อยู่ บ. Morf Homme ทำเกี่ยวกับการลดน้ำหนัก กระชับรูปร่าง เสริมสร้างกล้ามเนื้อ ดูแลผิวหน้า สำหรับผู้ชายโดยเฉพาะ เพื่อน ๆ ท่านไหนอยากหุ่นดี มี 6 pack ปรึกษาผมได้เลยนะครับ บริษัทอยู่ที่ ซ.ทองหล่อ 13 ครับ., 089-1999309

7. Nitikan

Nitikan New Member Member

91
    7
    0
    อยู่กรมชลประทาน สามเสน ครับ

เป็นลูกจ้างชั่วคราว ทำด้านธุรการ :D:D:D

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ชื่อ ตั๋น
    ทำงานเป็น โปรแกรมเมอร์ครับ บมจ. อิตาเลี่ยน-ไทย
    ทำเกี่ยวกับ SAP เขียน Java, Abap, Delphi

อยากได้โปรแกรมอะไรบอกครับ เด๋วจัดให้

E-Mail : [email protected]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กรกฎาคม 2009
  9. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    โอ๊ก คร๊าบ เป็น ครู อยู่ในเครือ รัชมังคลาภิเษก ครับ ทำหน้าที่ ก็สอนเด็ก วิชา คอมพิวเตอร์ครับ กะ
    คัดเด็กโปรแกรม พิเศษเข้าทุนเรียนโครงการของในหลวงครับ
    กทม
    อีกอันก็ทำไร่ ปลูกสัปปะรด อยู่ประจวบ สามร้อยยอด อ กุยบุรี
    บ้านอยู่ พระราม 7 คลองสาม แล้วก็บางพลัดครับ ยินดีได้รู้จักทุกท่าน
    เรื่องรถ พอได้นิดๆหน่อยขำ
    ขำ Mail [email protected]

10. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    วิน ครับ
    ทำงานอยู่ที่โรงแรม Regent Chalet Cha-am
    ขายห้องพัก งานสัมมนา งาน Staff Party ฯลฯ
    จะให้ช่วยอะไร บอกได้คร้าบบบบบ

Msn : [email protected]

11. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    เป็นพนักงานระดับ 2 ของ Broker แห่งหนึ่ง

งานหลัก เล่น MSN

งานรอง IT จับฉ่าย เพราะดูไปหมด ตั้งแต่ support user ไปจนยัน ออกแบบระบบ

เรื่องรถ พอรู้บ้างงูๆปลา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กรกฎาคม 2009
  12. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เรียนจบนิติศาสตร์มา แต่ มาช่วยพ่อ ดูแล อู่ ซ่อมรถ เก่าๆ ตั้งแต่อายุ 26

จนป่านนี้แล้ว มีรถ 1คัน ( บี13 ) กับ ตัวและหัวใจ ที่โรยราลงไป ทุกวันๆ

กินเงินเดือน เหมือน คนงานทั่วๆไป ทำงานอาทิตย์ล่ะ6 วัน จะออกไปทำงาน

ที่อื่นก้อไม่ได้ เพราะว่า พ่อบอกว่า ถ้ามรึงไป กู ก้อปิดอู่ไปเลยล่ะกัน ชิวิตช่าง

ไม่มีอะไรเลยจิงๆ เฮ้อ......ไม่น่าเกิดเป็นลูกคนโตเลย กรู พับผ่า :mad::mad::mad::mad:

13. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    บอย ครับ
    อยู่ บริษัท Maxialto ขายเฟอร์นิเจอร์ จาก อิตาลี - ขายบ้านมือสอง ด้วย
    ตำแหน่ง IT ดูแลระบบ กับ user ในบริษัท
    เรื่อง รถ ไม่ค่อยรู้เรื่องเลย ...
    MSN [email protected]

14. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    อาชีพตัวเอง : เป็น SA & Programmer อยู่บริษัทแห่งหนึ่งแถว ๆ พญาไท

หน้าที่ก็ทำทุกอย่างเกี่ยวกับการผลิตโปรแกรม Website ทุกแบบ ตั้งแต่ Analysis Design รวมไปถึง Coding

ที่บ้าน : ชูทวีการช่าง เป็นโรงกลึงเล็ก ๆ พ่อเป็นคนทำ + กับขายก๊าซอ็อกซิเย่น อาร์ก้อน อะซิทีลีน รวมถึงอุปกรณ์เชื่อมตัด

ที่ใช้ในงานก่อสร้าง ตามโรงงาน ตามอู่รถ

ใครเปิดอู่ รับเหมาก่อสร้าง ต้องใช้ลมใช้แก๊ส หรือที่บ้านมีคนไข้ต้องใช้อ๊อกซิเย่น อยู่ละแวกมหาชัยบอกได้ครับ กันเอง

งานอดิเรก : หลัก ๆ ขายท่อไอเสียแต่งจากญี่ปุ่น รวมถึงของแต่งบางชนิดที่พอหามาได้ อันนี้ทำกับพี่ชาย ทำเพราะชอบครับ

15. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    บีคับ ทำงานอยู่ BTS เรียกง่ายๆว่ารถไฟลอยฟ้า ฝ่ายวิศวกรรม สนใจมาสมัดรงานติดต่อได้คับ 084-881-8737 เรื่องรถพอรู้นิดน่อยคับ

16. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ผมอยู่บริษัท บริดสโตน เอ.ซี.ที เป็นศูนย์บริการรถยนต์

ดูแลเรื่องทรัพย์สินบริษัทแล้วก้อแว๊บกลับบ้านบ่อยๆ

[email protected]

จะซื้อยางบอกได้นะเด่วหาส่วนลดให้

:D:D:D:D:D

17. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ชื่อ หนุ่ม ครับ

อยู่การไฟฟ้าภูมิภาค

ควบคุม ระบบ SCADA

คร๊าบ

18. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ชื่อ : โน้ต ครับ

สถานที่ทำงาน : ศาลจังหวัดสิงห์บุรี อำเภอเมือง จังหวัดสิงห์บุรี

ตำแหน่ง : พนักงานคอมพิวเตอร์ (พนักงานราชการ)

หน้าที่ : ดูแลเครื่องเซฟเวอร์ศาลฯ ,ดูแลเครื่องคอมพิวเตอร์ทุกเครื่องในศาล ตั้งแต่ติดตั้ง ซ่อมบำรุง

ลงโปรแกรม แก้ไขโปรแกรม สอน User ใช้โปรแกรม รวมทั้งดูแลระบบ network ออกแบบ

ติดตั้ง แก้ไข ระบบให้ศาลสามารถใช้งานได้ปกติทุกวันพูดง่ายๆอะไรที่เกี่ยวกับคอมโน้ตเหมาหมด

MSN : [email protected]
    :D:D:D

ปล.ถ้ามีเรื่องเกี่ยวกับคดีผมช่วยอะไรไม่ได้นะครับ แต่จะคอยประสานงานให้ท่านได้ อิอิ

19. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ผม มนต์ นะครับ

งานหลัก เป็นทหารอยู่ กรมการทหารสื่อสาร ดูแลเรื่อง วิทยุข่ายอารักขาแล้วป็ซ่อม พวกเครื่องส่งวิทยุ

งานเสริม เป็นช่างชั้นสอง แผนกเครื่องส่งส่วนกลาง ททบ5 เฝ้าเครื่องส่งให้มันออกอากาศได้

เรื่องรถ พอรู้ในเรื่องที่รถตัวเองเคยเสียมาก่อน

ออนเอ็มมันทุกวันที่ tukkae_121@ฮอตเมล์ดอทคอม

ลป ทำงานคอมกันเยอะจัง อิจฉา เรียนมาแล้วก็ไม่ได้ใช้ ทั้ง network sap oracle เฮ่อ เศร้า

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 17:21:04 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:20:28 ----------

ผม มนต์ นะครับ

งานหลัก เป็นทหารอยู่ กรมการทหารสื่อสาร ดูแลเรื่อง วิทยุข่ายอารักขาแล้วป็ซ่อม พวกเครื่องส่งวิทยุ

งานเสริม เป็นช่างชั้นสอง แผนกเครื่องส่งส่วนกลาง ททบ5 เฝ้าเครื่องส่งให้มันออกอากาศได้

เรื่องรถ พอรู้ในเรื่องที่รถตัวเองเคยเสียมาก่อน

ออนเอ็มมันทุกวันที่ tukkae_121@ฮอตเมล์ดอทคอม

ลป ทำงานคอมกันเยอะจัง อิจฉา เรียนมาแล้วก็ไม่ได้ใช้ ทั้ง network sap oracle เฮ่อ เศร้า

20. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    วัยรุ่นทั้งหมด
    แจ่มมั๊ก ๆ :D

21. GF_B14

GF_B14 New Member Member

58
    1
    0
    ...

ชื่อกอล์ฟคับ
    ทำงาน MAXNET (ช่างเทคนิค)
    แต่อยากเปลียนงานแระ :cry::cry::cry::cry:
    จบ ป.ตรี อสบ.อุตสาหการ มาคับ บริษัทใครรับพนัก เกี่ยวกะช่างช่วยบอกหน่อยน้าค้าบ:D:D:D:D:D:D:D -ขอบคุณล่วงหน้าค้าบ :D:D:D

22. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ขันคร๊าบ ทำงานบริษัทรับขนส่งสินค้าระหว่างประเทศครับ มีเซอร์วิสดังนี้นะคร๊าบบบ

ขนส่งระหว่างประเทศทางเรือ, ทางเครื่องบิน ส่งสินค้าทุกชนิดทั่วโลกครับ
    ขนส่งข้ามชายแดน ไทย - มาเลย์เซีย - กัมพูชา - ลาว - พม่า - สิงคโปร์ - เวียดนาม - จีน โดยรถบรรทุกและรถไฟครับ สินค้ารับได้ทุกชนิดครับ
    รับผ่านพิธีการศุลกากรในการนำสินค้า เข้า - ออก ระหว่างประเทศครับ
    โกดังสินค้ากิ่งแก้ว บางพลี - มาเลย์เซียทุกรัฐครับ
    รถขนสินค้าในประเทศครับ ศูนย์กระจายสินค้า (ไทย, สิงคโปร์, มาเลย์เซีย, เวียดนาม, จีน)

ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการเคลื่อนย้ายสินค้า ทั้งในและต่างประเทศสามารถปรึกษาได้ครับ ฟรีครับผม อิอิ

23. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ชื่อ "โต้ง" ครับ.......

เป็น Product QA. Manager
    อยู่ที่บริษัทมือปืนรับจ้างมหาชนจำกัดมีชื่อแห่งนึง

เอ.............. เค้าถามเราป่าวเนี่ย......
    คริคริ.......... :D

24. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
    ผมบอยครับ ตอนนี้ทำงานธุรกิจส่วนตัว เกี่ยวกับร้านคอมพิวเตอร์ครับ

25. Nitikan

91
    7
    0
    พี่แต่ละคน ทำงานด้าน IT เกือบหมดเลย :D:D:D

ปล. ดีเลย จะได้ปรึกษา ตัด เซ็นหนังโป๊ :D:D:D

26. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    ตั้ม ครับ
    เป็นผู้ช่วยผู้จัดการบริษัท
    งานที่ทำเกี่ยวกับงานซ่อมคอนโทรลของเครื่องจักรโรงงานอุตสาหกรรม
    ระบบ DCS ของ ABB , Honeywell , Yokogawa
    ระบบเครื่องฉีดพลาสติก MITSUBISHI (เป็นตัวแทนของมิตซูประเทศไทย)

อนุบาล : แสงหิรัญ
    ประถม : วัดธาตุทอง + วัดทางข้ามน้อย(บางคล้า)
    มัธยม : วัดเปี่ยมนิโครธาราม บางคล้า
    ปวช : เทคนิคฉะเชิงเทรา เรียนได้ 1 เทอม
    ปวช อีกครั้ง : เทคนิคบุรณพนธ์
    เรียนจบทำงานก่อน เรื่องราวมากมาก.........

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2009
  27. Nitikan

91
    7
    0
    พี่แต่ละคน ทำงานด้าน IT เกือบหมดเลย :D:D:D

ปล. ดีเลย จะได้ปรึกษา ตัด เซ็นหนังโป๊ :D:D:D

28. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมชื่อ แตง ครับ
    งาน : IT Suport ที่ มหาวิทยาลัยชินวัตรครับ (ใครสนใจศึกษาทั้งปริญญาตรี โท เอก มีทุนเพียบนะครับ)
    E-mail : [email protected] ครับ ออนทั้งวันครับ :D:D:D

ขับ b 14 สีแดง ล้อดำ ขอบแดง ยังไม่มีสติกเกอร์นะคับ วิ่งเส้นบางบัวทองตลิ่งชันประจำครับ

29. bb14est14

bb14est14 New Member Member

73
    4
    0
    ผม เบสท์ ครับ
    เป็น DESIGNER อยู่ บ.ALLIED METALS (THAILAND) CO., LTD.
    ทำเกี่ยวกับออกแบบ และผลิตเครื่องครัวสแตนเลส ครับ

ขับอยู่แถวบางกะปิ-รามคำแหง-พระรามเก้า ครับ เจอกันก็บีบแตรทักทายกันได้ครับ

30. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    บัมบี้ ขอรับคับกระผม...

ทำงานบริษัท ตัวแทนนำเข้า-ส่งออก เหมือนกับขัน

ตำแหน่งในบัตรพนักงาน Export Offcer

ตำแหน่งในออฟฟิต GB (General Bay = เบ๊ทั่วไป ภาษาจีนว่า จับฉ่าย...:D:D:D)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้