โช๊คแต่ง nx coupe เอารุ่นไหนใส่ได้บางแล้วถ้าเอาโช็คแต่งa31มาใส่จะไดไหม

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย strff, 24 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. strff

strff New Member Member

34
    0
    0
    1. nx coupe เอาโช็คแต่งแบบสตัสปรับเกลียวรุ่นไหนมาใส่ได้บ้าง 2. และเบรคหน้าr32แปลงยังไงจะลงพอดีกับnx coupeโดยไม่มีการตัดต่อ 3. ถ้าวางเครื่องsr20detจะวางได้พอดีเลยไหม 4. และยางขอบประตูและยางขอบกระจกหน้า+หลังหาซื่อได้ที่ไหนครับวอนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยขอบคุณครับ

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ข้อ 1 โช็คแต่ง ของ B13 ได้ทั้งชุด ครับ r10 r11 ก็น่าจะได้ทั้งชุด ของ pulsa ก็น่าจะทั้งชุด b14 NV ใช้ได้เฉพาะคู่หน้า
    ข้อ 2 ใช้ คอม้าของ นีโอ ตัวนอก พร้อมกับชุดเบรคหน้า r32 เจาะรูจานเบรค จาก 5 รู เป็น 4/100 พร้อมกับเจียขอบจานให้วงเล็กลงอีกนิดประมาณ 3-5 มิล นอกนั้นไม่ต้องตัดต่ออะไร
    ข้อ 3 หาอุปกรณ์พร้อมเครื่องและเกียร์มาให้ครบ วางได้พอดี (หากหาหูหิ้วเครื่องเพื่อยึดยางแท่นเครื่องเดิมติดมากะเครื่อง SR ที่วางใน r10-11 b13 ส่วนมากเรียกกันภาษาง่าย ๆ ตัวยึดยางแท่นเครื่อง sr18 ประมาณนี้ครับ) ถ้าเกียร์ออโต้ ก็แปลงจุดยึด และแปลงจุดวาง Inter cooler ถ้า Inter อยู่บนเครื่อง ก็จะต้องแปลงฝากระโปรงหน้า ถ้าวางไว้หน้า ก็เฉือน ตัด หรือ ลิ้นหน้า กันชนหน้า หรือบางทีอาจเฉือนคานหน้าล่างออกนิด ๆ ครับ
    รอให้พี่น้องที่ลงเทอร์โบมาแชร์ประสบการณ์เพิ่มเติมครับ ผมวาง NA สิ่งที่บอกไปก็ประมวลจากข้อมูลที่พี่น้องในคลับ ครับ

ข้อ 4. ลองสั่งที่ศูนย์ดูครับ เค้าจะสั่งจากญี่ปุ่นให้ รึไม่ก็ไปแถวๆ วรจักร ร้านเยอะแยะ ร้านหนึ่งที่น่าสนใจคือ ป.รุ่งโรจน์ ถามดูครับให้เค้าสั่งให้ก็ได้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กันยายน 2012
  3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    คันนี้เค้า NA จริงๆนะ (NA จากรุ่นอื่น อิอิ)

- - - Updated - - -

คันนี้เค้า NA จริงๆนะ (NA จากรุ่นอื่น อิอิ)

4. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    ข้อ 4. ลองสั่งที่ศูนย์ดูครับ เค้าจะสั่งจากญี่ปุ่นให้ รึไม่ก็ไปแถวๆ วรจักร ร้านเยอะแยะ ร้านหนึ่งที่น่าสนใจคือ ป.รุ่งโรจน์ ถามดูครับให้เค้าสั่งให้ก็ได้

ป.รุ่งโรจน์ มีเบอร์โทรไหมครับ

5. vip class

vip class Member Member

68
    0
    6
    02-223-9944 ป รุ่งโรจน์อะไหล่ยนต์ครับ:)

6. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ตามนั้นครับ ถ้าไปเอง จุดตั้งหลักถ้าไปจากทางวัดสระเกศ ถึงแยกไฟแดงเลี้ยวขวาไป ซัก 50-100 เมตร ครับ อยู่ขวามือ ข้างธนากสิกรไทย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้