น้ำมันเครื่องมันพร่องอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย Bbo-at, 14 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    วีเทค ออโต้อ่ะคับ มันปรกติป่าวคับผม

มีใครเป็นมั่งมั้ยคับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องวิ่งมาได้ห้าพันโล

หายไปครึ่งขีดเลยอ่ะคับ ดูข้างใต้ก้อมะมีรั่ว/ซึม งงๆๆ:confused: :confused:

2. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    มีควันขาวออกมามั่งปะครับบบ เวลาอัดๆๆ หรือช่วงเร่งแซง

3. jazz-Bad

jazz-Bad Guest

0
    0
    0
    รถผมก็เป็นครับ เปลี่ยนนำมันตอน 3หมื่น โล ผ่านไปซักอาทตย์ลองเช็คดู มันอยู่ตรงกลางระหว่างจุด วัดmax-min โทรถามช่างที่ศูนย์เค้าบอก ปกติครับ ทางศูนย์เติมให้ไม่เต็ม max เค้า เติมให้ที่4ลิตรเพราะเป็นspec ที่ทาง ฮอนด้ากำหนด เเต่ผมว่าเเม่งเอาเปรียบลูกค้ามากเลย เพราะในบิล มันคิดเกินมา ผมกะเอาไว้เทียบกับครั้งหน้า ถ้ามีไร เเปลกๆ อีกคงโวย นำมันดำเร็วด้วย ขนาดใช้ เกรดกึ่งสังเคราะห์ด้วยครับ

4. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    กรำ ๆๆ แย่จังๆๆ

5. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ลองวิ่งอัดดูซักรอบ แล้วมาให้เพื่อนเบิ้ลเครื่องให้ดูนะครับ ว่ามีควันขาวออกมารึเปล่า ถ้ามีไม่แหวน ก็ ยางตีนวาวล์อะครับแต่พวกเนี้ยพอสตาร์ตก็จะมีควันออกมาเลย

ผมว่า 0 เค้ากั๊กน้ำมันไว้ใช้กับคันอื่นรึเปล่าเพราะน้ำมัน 4 ลิตรอะ ผมเปลี่ยนเองยังเหลือเลยใช้ไม่หมด 4 ลิตรก็เต็มขีด Max แล้วโดน 0 โกงแล้วแบบเนี้ย

6. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    หายๆๆๆ เปงเหมือนกาน

7. ToT..Zaa

40
    0
    0
    ว้าๆๆๆ ... เครื่องหลวมกันแล้วเหรอเนี๊ย เร็วจัง ..

8. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    ลองดูนะคับ ๆ

9. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    ไม่ต้องลองคับ หายจิงๆ

10. Bbo-at

240
    5
    18
    เครื่องไม่หลวมหรอกคับ เห็นเป็นมาตั้งกะป้ายแดงแระ

แต่อยากรู้สาเหตุอ่ะคับ ยิ่งซัดมากๆยิ่งหาย

11. `nOngGoLf

`nOngGoLf New Member Member

57
    5
    0
    เป็นด้วย

หายด้วย

เกี่ยวกับใส่พวกกรองเปลือยมะ

12. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ถ้าเป็นตั้งแต่ป้ายแดงต้องดูว่า น้ำมันใสไปรึเปล่า หรือใช้เกรดน้ำมันเท่าไหร่ ทำไมระเหยง่ายจัง ไม่ก็ติด Oil Catch Tank ดูว่าน้ำมันระเหยมาที่ Tank เยอะมั้ย

13. Bbo-at

240
    5
    18
    ขอบคุณคับพี่ เดวลองเช็คดูคับ

14. AoNZa_FiT

AoNZa_FiT New Member VIP

92
    1
    0
    หายเหมือนกันทุกวันนี้ต้อง พก น้ำมันเครื่องไว้คอยเติมเยย กินเยอะเจงๆ เวลาขับรอบปกติควันก็มะไหล

นอกจากเวลาซัดจาออกช่วงเปลี่ยนเกีย ลำพังน้ำมันรถก็กิงโหดๆละ ยังจากิงน้ำมันเครื่องอีก มะรู้เกี่ยวที่ทำเสตปต้นๆรึป่าว ผู้รู้ช่วยตอบทีงับ อิอิ

15. Bbo-at

240
    5
    18
    "สงสัยเติมแก๊สโซฮอล" 5555

16. ToT..Zaa

40
    0
    0
    ถ้ามีควันไหลช่วงเปลี่ยนเกียร์ เวลาซัดๆๆ ก็เครื่องหลวมแหงๆๆ เช็คเครื่องด่วนๆๆ เลยครับบบบบบ
    ขับปกติควันไม่ค่อยมีไหลให้เห็ยหลอกครับบบบบ จะออกอาการช่วงที่ใช้รอบเครื่องสูงๆๆๆ ..

17. NP Performance

NP Performance New Member Member

12
    1
    0
    อิ อิ รถแรงก็หยั่งเงี้ยแหละครับ น้องรัก

18. Bbo-at

240
    5
    18
    ได้เบาะมาแล้วหรอพี่ วันก่อนเห็นแว้บๆ

19. ToT..Zaa

40
    0
    0
  20. Bbo-at

240
    5
    18
    เข้าไปดูมาแล้วคับ ถ้ารื้อขนาดนี้ ปาดฝาขัดพอร์ทไปเยยดีก่า

21. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    อืม ถ้าศูนย์เค๊าบอกว่าปกติก็คง.... "ต้องด่าแล้วหละ"

22. Ten:GD3

Ten:GD3 New Member Member

3
    0
    0
    เป็นปกติของ honda ครับ เนื่องจากแหวนลูกสูบค่อนข้างจะบาง
    เวลาเหยียบรอบสูงๆ เครื่องก็จะกินน้ำมันเครื่องเยอะกว่าปกติ
    และเพราะว่าแหวนบางนี้แหละที่ทำให้ honda สามารถไปรอบสูงได้ไม่ยากนัก.
    รถผมต้องเติมน้ำมันเครื่องอาทิตย์ละครั้ง ผมซื่อเพิ่มไว้เลยอีก 4 ลิตร 555
    ไม่ต้องกังวลครับ แค่หมั่นดูแล ก็เรียบร้อยแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้