b14 2000 มีปัญหา ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 7 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผม b14 ปี 2000 เครื่องเดิม + lpg ปัญหาคือ ถอดกรองอากาศมาเป่า อ่าคับ พอไส่เข้าไปไหม่ เกิดอาการ เครื่องเดินสะดุด รอบเดินเบาตก(จากเดิมเปิดแอร์ที่1000 เหลือ 500-600) เร่งไม่ขึ้น(ต้องเหยียบมากกว่าเก่าเยอะมาก) ไปถามช่างแถวบ้าน ช่างบอกว่าน่าจะมีปัญหาที่ ท่อดูดอากาศกะท่อไอดี ขอลองๆตรวจดูก็ไม่มีอะไร เลยไปถามไหม่
    เขาบอกว่าไห้ลองเช็คจานจ่ายไฟ ก็เลยลองตั้งไฟไหม่ดู ก็ดีขึ้นเล็กน้อย(เครื่องเดินเรียบขึ้น แต่อาการอื่นยังเหมือนเดิม) อยากรู้สาเหตุว่ามาจากอะไรครับ แล้วควรแก้ไขยังไงหรอครับ

ขออีกหนึ่งคำถามนะคับ คือ b14 ปี 2000 เครี่องเดิม mt อยากไส่ท่อแต่ง เอาแค่เสียงก็พอ ควรไส่แบบไหนดีคับ อยากได้เสียงทุ้มๆลึกๆอะคับ แล้วสมัครสมาชิกบอดนนี้ไงอะคับ

ขอบคุนล่วงหน้าคับ

1. ลืมบอกเป็นแก๊สระบบ fix mix นะคับ

2. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    1. ลองเช็คดูว่าใส่กลับเข้าไปเหมือนเดิมหรือเปล่า ฝาปิดสนิทไม๊

2. จูนแก๊สใหม่ เพราะถ้าตอนติดแก๊สมาไม่ได้เปลี่ยนกรองอากาศใหม่ มันก็จะต่างกัน เนื่องจากถอดกรองมาเป่าทำให้อากาศเข้าเยอะกว่าเดิม

ส่วนเรื่องอื่นๆรอท่านต่อไปครับ

3. ขอบคุณครับ

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

Click ==> ลงทะเบียนสมัครสมาชิก

5. SaveKbu

SaveKbu New Member Member

1
    0
    0
    จานจ่ายเสียหรือป่าว

ไม่งั้นก็lโฟหรื่อป่าวรอเช็กดูพราะรถผมเคยเป็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้