สอบถามเกี่ยวกับการตั้งรอบเดินเบาB14คับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย aj11, 2 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    รอบเดินเบาสามารถตั้งได้หรือป่าว เราสามารถตั้งเองได้ไหม ยากป่าวคับ ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยคัฟ รถปี96 nissan sunny 1.5Ex saloon ฺB14 เกียร์ A/T คับ
    เวลาแอร์ทำงานรอบอยู่ที่700-800รอบ แต่พอปิดแอร์+ปิดพัดลมรอบตกมาที่500รอบเรื่องเริ่มสั่นนิดๆ เหมือนจะดับแต่ก็ไม่ดับ เป็นทั้งแก็สและน้ำมันเหมือนกันเลยคัฟ

2. aj11

201
    2
    0
    ก่อนหน้านี้ปกติดีคัฟ แต่เมื่อวานไปเปลี่ยนผ้าใบเบรคกับน้ำมันเบรคมาเป็นเรื่องเลยคัฟ แต่ผมว่ามันไม่น่าจะเกี่ยวกันน่ะคัฟ งงๆอยู่คับ

3. Ragdoll

Ragdoll New Member Member

25
    0
    0
  4. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    ปรับรอบเดินเบาได้ครับ
    1 เอาหม้อกรองอากาศออก (คลายตัวรัดใต้หม้อกรอง + ประแจเบอร์ 10 แถวๆสายอากาศเข้าฝาวาวล์ )
    2 แถวๆสายคันแร่ง จะมีน๊อตตัวผู้ที่เป็น 6 เหรี่ยมติดอยู่กับ น๊อตตัวเมีย (ถ้าจำไม่ผิด เบอร์ 10)
    3 คลายน๊อตเบอร์ 10 ออก แล้วหมุนน๊อต 6 เหลี่ยมเข้าครับ
    4 พอใจแล้ว ก็ขันน๊อตเบอร์ 10 เข้าไป lock ใว้เหมือนเดิมครับ

ผมทำอยู่ครับ เป็นเหมือนกัน อาการเดียวกัน แต่ผมเป็นที่แก๊ซอย่างเดียว แต่ถ้าเปิดไฟหน้าอยู่ อาการที่ว่าจะหายไปครับ สรุปเป็นที่ระบบไฟ และกำลังหาทางแก้อยู่ครับ

5. aj11

201
    2
    0
    ขอบคุณ คุณBirth_Sunny และคุณRagdoll มากคับเดี๋ยวพรุ่งนี้จะลงมือทำซ๊ะที :)

6. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    วันนี้ลองเปิดดู ปรากฏว่า ใช้ประแจเบอร์ 8 ครับ
    มันจะอยู่แถวๆขดสปริงด้านล่างๆของกลไกสายคันเร่งอะคับ

xxart ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้