ถามเรื่องการต่อปีกนก b11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Deawz, 10 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Deawz

Deawz Member Member

40
    0
    6
    ขอรบกวนสอบถามหน่อยนะครับ
    คือว่าจะเอา b11 ไปลงเครื่องใหม่แล้วช่างบอกว่าต้องต่อปีกนกออกไปอีก มันจะมีผลเสียอะไรไหมครับ?

ขอบคุณครับ

2. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    จริง ๆ วางเครื่องไม่ต้องต่อก็ได้ครับ
    แต่ที่ผมต่อเพราะผมแปลงดุม การต่อจะต่อยังไงก็ขึ้นอยู่กับเทคนิคครับ ให้สองข้างเท่ากันไว้ก่อนและต้องตั้งศูนย์ให้ได้ ครับ

3. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ถูกต้องครับ ตามจริงเเล้วไม่จำต้องแปลงปีกนกครับ
    ที่ทำการแปลงปีกนกเพื่อแปลงดุมล้อเเล้วสามารถหาโช๊คแต่ง
    ได้ง่ายขึ้นเท่านั้นเองครับ
    ว่าเเต่ว่าลงเครื่องอะไรมาละ ครับ

- - - Updated - - -

ถูกต้องครับ ตามจริงเเล้วไม่จำต้องแปลงปีกนกครับ
    ที่ทำการแปลงปีกนกเพื่อแปลงดุมล้อเเล้วสามารถหาโช๊คแต่ง
    ว่าเเต่ว่าลงเครื่องอะไรมาละ ครับ

4. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63

5. Deawz

Deawz Member Member

40
    0
    6
    sr16vvl ครับ
    แล้วถ้าเกิดมันมีจะไรเสียหายจะหาเปลี่ยนได้ร่อครับ เพราะเราดัดแปลงของเดิมไปแล้ว?

6. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    ขอดูได้มั๊ยอ่ะครับ อยากวางมั่งอ่ะครับ

ขอดูได้มั๊ยอ่ะครับ อยากวางมั่งอ่ะครับ

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เข้ามาดูครับ แอบชอบเครื่องตัวนี้แต่ถ้าต้องตัดต่อ ผมคงขอดูก่อน

เข้ามาดูครับ แอบชอบเครื่องตัวนี้แต่ถ้าต้องตัดต่อ ผมคงขอดูก่อน

8. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48

พี่ตั๋น ผมว่าE15โบพี่ก็สุดแล้วนะพี่

9. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    ไม่สุดได้ไงครับ
    อะไหล่เทพทั้งคัน

10. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    โดยปกติที่ผมทำรถมาของผมไม่ต้องแปลงปีกนกหนิครับ สำหรับบี11 ผมว่าควรแปลงให้น้อยที่สุดเนื่องจากตัวรถค่อนข้างบอบบาง ทำช่วงล่างเยอะรถช้ำเปล่าๆครับ ควรมองน้ำหนักเครื่องยนต์กับตัวรถเป้นสำคัญ
    สำหรับ b11 ถ้าจะวางเครื่องผมว่า GA 15 ลงตัวที่สุดครับ อะไหล่หาง่าย แรงม้าเหมาะสม น้ำหนักไม่มาก การเข้าโค้งทำได้ง่าย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้