เหตุเกิดที่บางแสนวันเสาร์ตอนเที่ยงคืน เข็ดเลยไม่อยากไปบางแสนอีกแล้ว ตร.แม่ง.....

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย book040204, 16 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. book040204

book040204 New Member Member

58
    4
    0
    เหตุเกิดที่บางแสนวันเสาร์ตอนเที่ยงคืน เข็ดเลยไม่อยากไปบางแสนอีกแล้ว ตร.แม่ง.....

ลำดับเหตุการณ์ให้ฝั่งแล้วกันนะครับ

พวกผมจะไปบริจาคของในวันที่ 15 เลยนัดเพื่อน ๆ ไปค้างคืนที่บางแสนในค่ำของวันที่ 14 ที่บางแสน จองที่พักที่เก็บตะวันถนนเส้นข้าวหลาม

นัดเจอเพื่อน ๆ กลุ่มตะวันออกที่หน้า เดอร์ไท ตอน 22.00 น. เพื่อพูดคุยและนั่งดื่มตามปะสา ชิว ๆ ไม่มาก ออกจากห้องไปถึงประมาณ 22.30 น.

จอดรถพูดคุย ไม่ได้สนใจกลุ่มพวกเล่นรถอยู่แล้วเรามานั่งคุย ขำ ๆ ไปซื้อเบียร์มากินประมาณ 10 ขวด กินตกคนละขวดแล้วกัน คนกินประมาณ 10 กว่าคน

ก็มีรถพวกตำรวจขับมาเปิดไซเลนวิ่งประมาณ รอบนึง เพื่อที่จะขุ่พวกระปะที่มันออกมาวิ่ง สักพักมันก็วิ่งย้อนศรมา ตำรวจลงมาถ่ายรูปของกลุ่มพวกเรา

เราก็ไม่ได้สนใจเขาอยากถ่ายก็ถ่ายไป เราไม่ได้มาเล่นรถอยู่แล้ว นักกันไว้ว่าจะกลับเที่ยงคืน พอถึงเที่ยงคืนแล้ว เลยให้น้องที่ไม่ได้กินเบียร์ขักลับก่อน

เพื่อที่จะได้ดูตำรวจให้ด้วยว่าตั้งด่านเปล่า ให้น้องวิ่งกลับเส้นข้างซ้ายมือเดอะไท์ ซอยไรจำไม่ได้ น้องกลับไปแล้ว บอกไม่มีพี่ พวกเราก็ออกกัน

ตรงนี้บอกตามตรงแต่ละคันแซดแค่เกียร์เดียวก็เลี้ยวเข้าซอยแล้วก่อนซอยก็มีลูกระนาดตรูจะแซดได้อย่างไร จริงปะ

พอดีมีเพื่อนขับแซดเป็นคันแรกไปเลยก็ตามกันออกมาแต่ดันติดรถตู้รถต้องรอกันไป

พอขับเข้าซอยได้ ท้ายซอยเราเห็นเพื่อที่ขับมาก่อนโดนตำรวจนอกเครื่องแบบค้นรถอยู่ประมาณ 4 คนไม่ได้แต่ชุดตำรวจสักคน พวกเราขับผ่านมีคน

ถ่ายวีดีโอไว้ตลอด ไอ้เราก็คิดว่าคงค้นรถอย่าเดียว เดี๋ยวก็ปล่อยเพราะเพื่อนไม่ได้เมาอะไร กินนิดเดียว เลยซอยมาเราก็จอดรอ พอดีแฟนเพื่อนโทรมา

ว่าตำรวจจะให้ไปโรงพัก อ้าวอะไรว่ะ ให้ไปทำไม่ ซักพักรถเพื่อนก็แซดออกมาจากซอย ไอ้เราก็คิดว่าอ้างคงปล่อยแล้ว อ้าวแต่ทำไมคนขับใส่หมวกว่ะ

พวก ๆ เลยบอกว่าไม่ใช่ไอ้นูญเป็นคนขับ ตำรวจน่าจะขับ แต่ขับแบบแม่ตรีนเลย คันนี้ อีโว 6 สีเหลือง พึ่งว่างเครื่อง evo4 ได้มาประมาณ 2 วัน

พวกเราเลยขับกลับที่พักเพื่อที่จะปรึกษาคนมาช่วยเคลียร์ และไปเอารถที่ถูกกฏหมายออกมาพอดีเพื่อนคนนึงขับ CRV ไปเลยไปยืมมาเพื่อที่จะขับไป

สน.แสนสุข พอไปถึงก็ไม่เจอถามแฟนว่าอยู่ไหน อยู่ข้างหลังตึก เลยเดินไปหา ก็เห็นเพื่อนคุยกันข้างให้อยู่ เราก็ถามตำรวจข้างนอกว่าทำไมต้องควบคุมกัน

มาขนากนี้ เพื่อนเราไม่ได้ขับแข่งกับใครเลย แค่จะขับกลับห้องพัก มันก็อ้างนู้นอ้างนี้ว่ารถมันเสียงดัง ขับประมาท ก่อนกวนคนอื่น อะไรประมาณนั้นและขุ่ตลอด

ว่าถ้าไม่ยอมจะเอาให้หนัก เลย เราก็ไม่รู้เพื่อนโดนไรมั่ง พอเพื่อนออกมามันก็บอกว่าให้ไปหาร้อยเวรข้างบนเพื่อที่จะได้ชำระค่าปรับไป พอเราให้เพื่อเดินขึ้นไปเครียร์

ทำไมนานจังว่ะ แฟนเพื่อนโทรหาว่าพี่เขาเอาเข้าห้องขังเลยหนะพี่ อ้าวไรหว่ะไหนบอกว่าจะให้ไปเสียค่าปรับ ทำไม่ต้องนอนคุกด้วย เพราะว่าโดนวันเสาร์ต้องนอน

อาทิตย์อีกวันเพราะศาลไม่เปิด อ้าวเพื่อนตรูต้องนอน 2 คืนเลยเหรอ เลยของดูใบที่ตำรวจเขียนให้ โดนไป 5 ข้อหา

1. ไม่มีใบอนุญาติขับขี่

2. ขับรถโดยไม่คำนึงถึงความปลอดภัย หรือ ความเดือดร้อนของผู้อื่น

3. ขับขี่โดยประมาท หรือน่าหวาดเสียว อันอาจเกิดอันตรายต่อผู้อื่น หรือ ทรัพย์สิน

4. นำรถและเครื่องยนต์ก่อให้เกิด ก๊าซ ฝุ่น ควัน ละออกเคมี

5. ใช่รถที่มีท่อไอเสียหรือเครื่องเสียง เสียงดัง

ข้อ 4 และ ข้อ 5 ตำรวจตัดทิ้งไป โดนไปข้อ 1,2,3

เพื่อนผมเลยต้องนอนคุกไป 1 คืน ตอนเช้าผมเลยพาแฟนเพื่อนไปร้านทองเพื่อที่เอาทองไปจำเอาเงินมาประกันตัวออกไป 20000 บาท

และเพื่อนผมต้องจองที่พักอีก 1 คืนเพื่อที่จะไปขึ้นศาลเช้าวันนี้ และตอนนี้ก็คงอยู่ในศาลแล้วไม่รู้จะโดนอะไรบ้าง

ผมเลยขอเตือนเพื่อน ๆ ที่ไปเที่ยวบางแสนระวังเรื่องนี้ไว้ด้วยนะครับ ตำรวจมัน...............ไม่รู้จะด่ายังไง พวกที่ขับซิ่งแข่งเห็น ๆ ไม่

จับมาจับพวกที่ไม่ได้ซิ่ง ไม่เข้าใจจริง ๆ ครับเมืองทองเที่ยวกลายเป้นแบบนี้ ผมบอกตามตรงเลยครับ ผมไม่ไปอีกแล้วครับ บางแสนหลัง

19.00 น.เป็นต้นไปกลัวครับ บอกตามตรง ตำรวจไม่ฟังอะไรเลยแม้แต่เราไปคุยเพื่อทำกิจกรรมบริจาคสิ่งของ

ขอขอบคุณที่โก๊ะ พี่ต๊อก น้องต่าย ที่ให้ความช่วยเหลือและคำปรึกษาหนะครับ

ได้ความคืบหน้ายังไเดี๋ยวมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ View attachment 1748229 View attachment 1748229

2. ช่วงนี้ตำรวจชลบุรีมันโหดร้ายจริงๆคับ เห็นรถซิ่งคันไหนพอจับได้ มันจับก่อนเลยคับ เพราะมันมีซิ่งทุกเสาร์...

3. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ระวังกันด้วยนะครับ หนาวๆร้อนๆช่วงนี้

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เล่นแรงไปไหมเนี่ย น่ากลัวครับ

5. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    โจรในเครื่องแบบ

6. book040204

58
    4
    0
    สรุปไปศาลเสียเงินค่าปรับ 5000 บาท
    ค่าอัยกาลมั่ง 1000
    ค่าจอดรถในส.น. แสนสุขขขขขขขข 500 บาท

7. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    คนซิ่งไม่ได้โดน คนโดนไม่ได้ซิ่ง ยุติธรรมจริงๆ กฎหมายประเทศนี้

8. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    งานสิ้นปีดูท่าทาง น่ากลัวว

9. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    ผมอยู่ชล ยังไม่อยากลงบางแสนเลยครับ บอกตามตรง
    ตามข้างบนแหละ รถซิ่งๆวิ่งแซดๆไม่จับ มาจับรถขับดีๆนี่แหละ

10. yedhode

yedhode New Member Member

2
    0
    0
    คล้ายกับการที่คุณหวังดีจอดรับเพื่อนเพื่อไปส่งแต่เพื่องดันมียาเสพติด เค้าก็ไม่ฟังหรอกครับว่าจะแก้ตัวอย่างไร

11. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    อันตราย สำหรับพวกเรา จิงๆๆ

12. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    ช่วงนี้บางแสนดุ ครับ โดยเฉพาะคืนวันเสาร์ พี่น้องนักซิ่งระวังกันด้วย

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    น่ากลัวอย่างยิ่ง ขอบคุณที่แชร์ครับ

14. book040204

58
    4
    0
    ครับเพื่อนบอกคนที่ติดในคุกโดนข้อหาขับย้อนศร มันก็เล่นจับติดคุกเลยครับ
    มันเล่นแรกเกินไปจริง ๆ ครับ

ปีหน้างานแข่งรถก็คงไม่มีใครกล้าไปดูแล้วละมั่งครับกลัว

15. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ทำตามหน้าที่หรือ 2 มาตรฐาน

เห็นพวกLambo /Fer ตัวแรงๆ กดกันแว็ดดดดดๆ ยืนมองกันตาแป๋วเหมือนเป็ดมองเครื่องบิน
    พอBig bike/รถแต่งขับผ่านมานี้ ดิ้ดดิ้นกันจริงๆ ไม่จับก็ขอให้ได้โบก รถถูกต้องมอง มันก็เอาจนได้

16. ไปอยู่ผิดที่ผิดเวลา คับ ซวยไป

17. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ตำรวจก็ทำเกินไป ข้อหาพวกนี้ จ่ายค่าปรับก็จบแล้ว แต่.........

ผมมองอีกมุมนะ

คุณอยู่ผิดที่ผิดเวลา

สถานที่ ที่อยู่ ไม่เหมาะกับการพบปะพูดคุยแบบปกติ

ถ้าคุณ ขับรถปกติ ที่ไม่ใช่รถซิ่ง ก็คงไม่มีปัญหา แต่นี่มันรถซิ่งนะ ปกติก็ถูกเพิ่งเล็งอยู่แล้ว

สถานที่ที่ไปดื่มกินพูดคุย ก็มีรถซิ่งอัดกันอยู่

เข้าใจว่าเราไม่ผิดหรอก แต่ตำรวยแม่ง เหมารวมหมดล่ะ

เหตุการณ์ ทำนองนี้เกิดบ่อย และก็เกิดมานานแล้ว

เวลาอัดรถ เจ็ทเก่า บางใหญ่ สาย1 อเวนิว รถที่วิ่งอ่ะ ไม่ค่อยโดนหรอก แม่งจับไม่ทัน

ไปจับ โน่น .. ในปั้ม ในแมค ประมาณนั้น

เพราะฉะนั้น ขับรถซิ่ง หูไวตาไว เป็นการดี

18. เขาเรียกทำงานเอาหน้า เพื่อเงินมันเอง ทุกวันนี้มีแต่ตำรวจเหี้ย ๆ ตำรวจดีๆเขามีแต่เขาต้องทำตามเหี้ยไง

19. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ผมว่าขับรถซิ่งมันโดนเพ่งเล็งอยู่แล้วครับ พวกคุณต้องพึงสังวรณ์ตัวเองเป็นอันดับแรกอยู่เพราะ ตั้งแต่ตำรวจเปิดไซเรนมาไล่เราก็ต้องระวังตัวมากขึ้นอย่าไปแซ้ดดดด เพราะมันจะมีข้อหาหมั่นไส้ตามที่เพื่อนคุณโดนนั่นแหละ จากที่ผมอ่านมาทั้งหมด มีจุดเล็กๆสั้นๆ ที่คุณจะหลุดข้อหา และตำรวจไม่กล้ายุ่งกับคุณ คือ หากตำรวจมาขับรถของเพื่อนคุณนะครับ คุณสามารถฟ้องกลับข้อหา ลักทรัพย์กับตำรวจได้ทันทีครับ แค่เทคนิคเล็กๆน้อยๆครับ เสียบกุญแจไว้หากตจนวจจับกุญแจสตารท์เครื่องเมื่อไหร่ ไอ้ตำรวจคนนั้น ซวย รับข้อหาลักทรัพย์ไปเต็มๆครับ ไม่มีทางบิดพริ้วได้เลยครับ
    ตำรวจ กลัวคนอยู่2อาชีพคือ ทหาร กับ ทนายครับ

20. Wheg_A31

Wheg_A31 New Member Member

24
    0
    0
    เมื่อก่อนผมไปมีทติ้งบางแสนบ่อยมาก แต่ตอนนี้บอกได้เลยว่า บางแสน เป็นสถานที่ที่อันตรายมากสำหรับรถแต่ง (เน้นว่ารถแต่งถึงแม้คุณไม่ได้ซิ่งก็ตาม)

ไปกลางวันไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าคุณไปกลางคืนเมื่อไหร่ ต้องทำใจยอมรับครับว่าคุณได้ก้าวเข้าสู่ดินแดนมิคสัญญีเข้าไปแล้วเต็มตัว อะไรก็เกิดขึ้นได้เสมอ...

ตอนนี้หลายคนในวงการรถแต่ง ต่างก็แอนตี้บางแสนให้เป็นดินแดนในตำนานไปแล้วครับ

21. IBaTaGiMoNo

IBaTaGiMoNo New Member Member

36
    0
    0
    ผมเอารถออกบ้างเป็นบางครั้ง แต่จะไม่อยู่จนถึงเที่ยงคืนหรือร้านเหล้าปิด มันจะมีเรื่องร้ายๆเข้ามาหาคุณได้เสมอครับ สำหรับดินแดนแห่งนี้
    ทั้งอาวุธหนักเบาที่พกพากันมาในการกินดื่ม ทั้งตำรวจที่ออกทำตามหน้าที่(หรือเปล่า???)
    โดยส่วนตัวแล้วจะ Play save มากกว่า อย่างที่หลายคนบอก อย่าเอาตัวเราไปอยู่ในที่เสี่ยง กินเหล้าทุกวันนี้ถ้าเพื่อนนัดกัน ผมใช้วิธีเดินไปแทนครับ สบายใจกว่ากันเยอะ

ฝากถึงท่าน.....ที่เข้ามาเห็น จับให้มันถูกคนถูกคันหน่อยครับ รถแข่งเถื่อนๆไม่ไปจับกัน มาจับรถจอด พิจารณากันหน่อยครับ อย่าให้ประเทศชาติมันอยู่ยากกันไปกว่านี้เลย

22. book040204

58
    4
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ เพื่อนมันพลาดเองละครับ ถามแล้วทำไมเองไม่เถียงเขาว่ะ
    เพื่อนมันบอกว่ามันจะจับเป่ามันเลยกลัว แต่กินกัน 10 กว่าคนหมดไป 5 ขวด มันจะเป่าขึ้นได้ไง

ยัง งง กับมันอยู่เลย ตอนนี้ก็คงไม่ไปแล้วหนะครับ มิตติ้ง บางแสน มิตติ้งแหลมแท่น เข็ด ขยาด ครับ

23. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เลิกคบชาวบางแสนก็ได้ อิอิอิ เกี่ยวมั้ยเนี้ย......^^

24. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    รับทราบ.....

25. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    อยูใกล้ๆ ยังไม่อยากเหยียบไปเลยคืนวันเสาร์อันตราย ไม่คึกคักเหมือนเมื่อก่อน ขับรถเล่นดูรถแต่งๆสวยจอดกัน

26. much

much New Member Member

239
    1
    0
    งานนี้ตำรวจก็มากไปนิด

ส่วนตัวผมนะ เจอโจรแม่งคุยง่ายกว่าเจอตำรวจเยอะ

27. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    หมดกัน เมืองท่องเที่ยวของรถสวยๆ เป็นตำนานไปแล้วสินะ

28. เด๋วนี้บอกตามตรง เจอโจรยังไม่ค่อยกลัว กลัวตำรวจมากกว่าอีก

29. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    ไม่อยากคิดเลย

30. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ชลบุรีจับแล้วเล่นหนักครับ ระวังๆกันไว้ดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้