สอบถามผู้รู้ บี11 วาง GA-15 วิ่งกันได้เท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ArUnGm B11, 1 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ArUnGm B11

ArUnGm B11 Guest

0
    0
    0
    รถผมพึ่งวาง GA-15 เกียร์ธรรมดา มาเวลาลากเกียร์มันดูไม่พุ่งเลย มันเกี่ยวกับแอร์โฟร์มั้ย (ติดแก๊สด้วย)

2. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ขอข้อมูลเพิ่มอีกนิดครับ แกสหัวฉีด หรือมิกเซอร์ครับ หากเป็นมิกเซอร์ ติดแบบครอบปากแอร์โฟล หรือย้ายมิกซ์ และขนาดมิกเซอร์เท่าไรครับ และที่สำคัญอย่าลืมปรับไฟให้แก่ขึ้นด้วยและอย่าจูนแกสบางครับ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    หมายถึงกี่กมต่อลิตร หรือ

402เมตรต่อกี่วินาที หรือ

ความเร็วสูงสุดกี่กมต่อชม :)

4. Jobji

Jobji New Member Member

21
    0
    0
    ของผมก็มีอาการคล้ายกันครับเร่งไม่ค่อยขึ้น เต็มที่ได้แค่ 125เองครับ:( แต่เป็นเกียร์ออโต้ ติดแก๊สแบบมิกเซอร์ครับ ครอบปากแอร์โฟลครับ

5. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    แล้วระบบน้ำมันเป็นอย่างไรบ้างครับ อาจต้องตรวจสอบแรงอัดในกระบอกสูบและวาล์วมีรั่วหรือเปล่า รูมิกซ์เซอร์เล็กไปหรือจูนแกสไม่ลงตัว

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ดันให้ละกันครับ

7. Jobji

21
    0
    0
    ระบบน้ำมันเวลาใช้รอบสูงๆ จะสะดุดและมีควันดำบ้างตอนสตาร์ท อาจจะเป็นเพราะติ๊กไม่ค่อยดี
    ส่วนเรื่องแรงอัดเคยให้ช่างเช็คเค้าบอกว่าปกติครับ

8. peckSnz

peckSnz New Member Member

3
    0
    0
    ช่วยดันๆๆๆ อยากรู้เหมือนกันว่าวิ่งกันได้เท่าไหร อยากวางใหม่เหมือนกันครับ เครื่องเดิมผมวิ่งได้สุดๆ 140-150 แต่ไมล์มันอ่อนกว่าชาวบ้าน ^^

9. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    อยากรู้อยากว่างมัง ผมเคยได้ยินว่า 195 เลยนะ น้ำมันนะคาบ

10. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ถ้าติดแก็ส เป็นมิกเซอร์ต้องทำใจว่าวิ่งไม่ออกลากไม่ได้ดังใจ เนื่องจากรูมิกเซอร์มันเล็กกว่าช่องของแอร์โฟร์ทำให้อากาศไหลเข้าได้น้อยลง ให้ดีขึ้นหน่อยต้องใส่กรองเปลือยครับให้อากาศมันไหลได้เร็วขึ้นแต่ก็ไม่มากเท่าไหร่
    แต่ถ้าไม่ติดแก็สหรือใช้เป็นแก็สหัวฉีดผมว่า 160ขึ้นครับ
    ของผมใช้เครื่องGA16 vtc ฝาดำ 120ม้า วิ่งแก็สได้ที่ 195 ครับ แต่ไม่ได้ลากต่อ น้ำมันได้ที่ประมาณ 198km วัดความเร็วด้วย GPS ซึ่งแม่นยำแล้ว

11. Jobji

21
    0
    0
    แล้วถ้าย้ายมิกส์หรือขยายจะดีขึ้นมั๊ยคับ
    แล้วถ้าย้ายต้องย้ายไปตรงไหนคับ(อันนี้ผมไม่รู้จิงๆคับแค่อยากให้เร่งได้ดีกว่านี้คับขยับจาก120เป็น140ก็ยังดี)

12. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ขอผมวางในบอดี้B12 กดได้160up อะครับแก็สมิกกรองเปลือยอะครับ

13. peasnan

peasnan New Member Member

12
    4
    0
    ของผมวาง GA 15 เกียร์ AUTO มา ใช้น้ำมันแก๊สโซฮอล 95 วิ่งได้จมไมล์ 180 และน่าจะไปได้อีกดูจากแรงรถ รอบต้นช้าหน่อย แต่ปลายลื่น สิ่งที่ทำมา คือ ท่อ 1.7 ทั้งเส้น เฮดเดอร์เดิม มีพักกลางใบพัด
    ของ หลำ เฮดเดอร์ ปลายท่อไส้เยื่อง nismo แค่นี้เองครับ ไม่ได้ทำไรเพิ่มแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้