สอบถามผู้รู้ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย DK2318, 1 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DK2318

DK2318 New Member Member

37
    1
    0
    ท่อที่ต่อออกมาจากหม้อกรองอากาศ มันหัก ครับ ตอนเอารถไปทำแถวบ้านครับ
    เด็กที่ร้านเค้าเลยเอากราวติดและเอาซีรีโคน อุดมา แต่มันไม่อยู่ครับ มีน้ำมันไหล ออกมาครับ
    เวลาที่ สตาร์ รถ ครับ หรือใช้งานอยู่ น้ำมันเครื่องก็จะ ขาดอยู่บ่อบๆ แบบ นี้เราหาซื้อได้ที่ไหนครับ
    หรือ เราจะแก้ไขยังไงดีครับ View attachment 1756615 View attachment 1756616

2. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    สงสัยจะเป็นท่อพลาสติก ที่ต่อกับยางใช่ไหมอ่ะ เอากาวอะไรติดอะครับ ลองใช้กาวมหาอุดติดดูนะครับ ตามรูปด้านล่าง

ถ้ายังรั่วอีกคงต้องเปลี่ยนทั้งกล่องกรองอากาศแล้วละครับ :D

3. DK2318

DK2318 New Member Member

37
    1
    0
    ใช้ครับ เป็นท่อพาสติกที่ต่อเข้ากับท่อยางครับ เอากราวตาช้างติด ครับ เดียวขอลองกราวมหาอุตของพี่ก่อน ขอบคุณนะครับ

4. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    ลองดูครับ ถ้าจะให้ดีติดตอนกลางคืน แล้วทิ้งไว้ข้ามคืนให้มันแข็งตัวครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้