ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ผู้หญิงกะA31มันขัดกันมั้ยคะ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย @re_KMITNB, 11 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @re_KMITNB

@re_KMITNB New Member Lady Member

31
    0
    0
    ผู้หญิงขับA31จะเหมาะมั้ยคะ มีคนทักหลายคนแล้ว ตอนนี้สนใจจะหาA31ซักคันนะคะ รบกวนขอความเห็นหน่อย อยากลองขับหลังบ้างค่ะ คิดว่าจะใช้เกียร์ออโต้ วางเครื่องใหม่ควรวางเครื่องอะไรดีคะ J ,RB, SRใช้ทางไกลด้วยนะคะ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยค่ะ:) :)

2. A31LIMITED

A31LIMITED Guest

0
    0
    0
    ก็เท่ดีถ้าจะวางเครื่องก็เล่นเจโบดิทนดีด้วย

3. adnoss

adnoss New Member Member

8
    0
    0
    ดีครับเท่ดีผมละชอบๆ rb20detคำตอบสุดท้าย

4. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ไม่ขัดหรอกคับ เห็นมาหลายคันแล้ว

แต่เรื่องที่ว่าคนจะคิดว่าขับรถแฟนนี่มันก็ช่วยไม่ได้ง่ะ อิๆ

ซื้อมาเลยคับ วาง RB20DET แล้วติดแก๊สไปใช้ยาวววววววววววววววววววววววว

:D

5. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ไม่หรอกผมว่าเท่ดีเหมือนกับเรารุ้เรื่องรถพอสมควร
    ไม่ใช่ผุ้หญิงงี่เง่าทั่วไปขับจนพังแล้วค่อยซ่อม

6. phantanop

phantanop New Member Member

1,010
    1
    0
    สนใจรถผมไหมครับ ว่าจะขายอยู่ ซื้อไปครบ ๆ เลย ไม่ต้องแต่งเพิ่มแล้ว สีเทา ปี 93 เครื่อง เจโบ ออโต้ ซันรูฟ ล้อ volk แท้ ช่วงล่างเป็น skyline หมดแล้ว รถแต่งแบบเรียบร้อยครับ ไม่เน้นโหด ขับไปทำงานสบาย ๆ ว่าจะปล่อยซัก 29 อ่ะครับ

7. @re_KMITNB

@re_KMITNB New Member Lady Member

31
    0
    0
    ขอบคุณที่แนะนำนะคะ ถ้าเป็นRB25ไม่โบจะอืดมั้ยคะ แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้ว อยากได้รถสีฟ้าจังค่ะ เห็นหลายคันแล้วสวยจัง:D :D

8. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    ผู้หญิงขับเซฟ ก็ดีนะเท่ดี แต่ต้องทำใจเรื่องน้ำมันนะครับ

9. For~te...

For~te... New Member Member

179
    0
    0
    ไม่ขัดหรอกคับเท่ห์มากมาย ซื้อโล้ดดดด....

10. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    ถามว่าเหมาะมั๊ย
    ไม่มีรถรุ่นไหนดีไซน์มาเพื่อผู้หญิงหรือผู้ชายโดยเฉพาะหรอกคั๊บ
    ถ้าชอบ ก้อลุยเลย
    สนใจ RB25DE เหรอคั๊บ
    ตัวนี้มัน 190 ม้า ก้อแรงแบบ N/A แหละ
    แต่ต้องเอาตัวที่เป็นหน้าโหนก ไม่มี CDI ของ R33GTS นะ แจ่มเลย
    ใช้วิ่งทางไกลได้ด้วย ไม่มีปัญหา
    ขอให้ได้เครื่องสด ๆ แร้วก้อวางที่อู่ที่ทำจบ ๆ พอแระ
    เครื่องตัวนี้กินน้ำมันที่ ในเมือง 7 - 8 โลลิตร นอกเมือง 10 - 11.5 โลลิตร
    เติมน้ำมันไหวป่าว ถ้าไม่ไหวก้อติดแก๊สได้
    ค่าติดแก๊สราว ๆ1.8 หมื่น ไม่น่าเกิน แบบแลมด้าคอนโทรลนะ
    กินแก๊สราว ๆ 1.65-1.8 บาท / กม.ในเมือง นอกเมือง 1.2 - 1.4 บาท/กม.
    สงสัยอะไรโทรถามได้
    0817729909

www.cefiro-thailand.com

11. For~te...

179
    0
    0
    ตามนั้นคับ

12. หนูว่าเท่ดีออกนะ ให้เลือกว่าจะขับjazz หรือ vios ไรเงี่ย
    หนูเลือกA31นะ
    แต่ติดตรงที่ไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนตร์เท่าไหร่
    มีปัญหามาก็ซวยมากหน่อย:)

13. A_N@LOMA

A_N@LOMA New Member Member

24
    1
    0
    มีเสน่หมากอะคับผู้หญิงคับ A 31

14. For~te...

179
    0
    0
    ชีวิตยังไม่สิ้นก็ซ่อมกันไปคับ:cry: :cry: :cry:

15. @re_KMITNB

31
    0
    0
    งั้นจัดไปเลยค่ะ รบกวนช่วยหาเดดิมๆซักคันนะคะ ขอไม่เกิน17นะคะเดิมมมมสนิทยิ่งดี อยากได้สีเทาฟ้าอ่ะค่ะ คือจะเอามาปั้นเองจะได้ภูมิใจ:D :D

16. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    มีเดิม ๆ เค๊าฝากขาย
    สีอย่างที่อยากได้ ปี90
    ราคา 1.78 แสน
    แต่ติดแก๊สแร้วนะ
    0817729909

17. @re_KMITNB

31
    0
    0
    อยากได้เดิมๆค่ะ ขอไม่ติดแก๊สอย่างเดียวค่ะ เครื่องอะไรก้อมาเหอะค่ะ
    ขอไม่เกิน15 นะคะ ปี93 อัพก้อจะดีมากๆค่ะ

ขอปั้นเองซักคันนะคะ :D :D

18. DOE

DOE New Member Member

19
    0
    0
    รถผมเจ้าชองเดิมก็ผู้หญิง แฟนเค้าซื้อให้ขับ
    ผมว่าผู้หญิงขับ A 31 ปลอดภัยดีนะ รถใหญ่ดี

ปล.รถผมก็สีเทา-ฟ้า แต่ตอนนี้เข้าอู่เปลี่ยนสีแหละ...

19. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    สีแบบรถผมป่าวคับ

20. พี่เปลี่ยนเป็นสีอะไรอะค๊ะ??

21. สมยศ

สมยศ New Member Member

13
    0
    0
    ผู้หญิงที่ขับA31ทำนายว่าเป็นคนที่มีความเชื่อมั่นในตัวเองสูง เป็นคนที่มีลักษณะเป็นผู้นำ ไม่ชอบความจำเจ และเป็นคนที่มีอารมณ์ค่อนข้างจะคลาสสิค สำหรับเครื่องที่เหมาะสม 2J.BO vvti. auto แต่ถ้าอยาได้แบบไม่ข้ามสายพันธ์ ต้องนี่เลย RB 25 DET NEO 6 (แต่ค่าเครื่องจะสูงสักหน่อย) ไปได้เลย เชียงใหม่ ,อุบล, ภูเก็ต รับรองประหยัด หรือจะขับในกทม. ไปทำงาน รถติด ก็สบาย ลองดูครับ อยากปรึกษปัญหาหรือคำทำนาย โทรได้ 081-9458622

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้