a31วางเครื่องอะไรดีระหว่างrb20detกับrb25det

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย godew, 14 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. godew

godew New Member Member

4
    0
    0
    คือผมได้รถมาเมื่อวานนี้คับแต่ว่าเครื่องเน่าซะล้ะต้องวางเครื่องใหม่แล้วมาตัดสินใจระหว่าง2ตัวนี้ครับ+จะติดแก๊สด้วย การใช้งานแบบstreetuse+ซิ่งหน่อยคับตัดสินใจไม่ถูก ก็ขอความเห็นจากพี่ๆช่วยลองตัดสินดูทีนะครับว่าตัวไหนดีกว่ากัน

2. godew

4
    0
    0
    แหะๆๆใจรักนิสสันครับแต่อยากถามความแตกต่างขอลสองตัวนี้ครับว่าแบบผมเนี่ยควรวางตัวไหนดีครับ

3. godew

4
    0
    0
    พี่ๆคับคือรถผมมันเป็นเกียออโต้มาครับถ้าวางเครื่องใหม่เป็นเกียธรรมดาได้ไหมครับจะต้องจ่ายเพิ่มค่าไรบ้างครับ แล้ว2ตัวนี้วางแบบทีเดียวจบงบจบที่เท่าไหร่ครับ

4. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    แนะนำ RB25DET คับ

เครื่องไหม่กว่า ต้นดึงกว่าเห็นๆ อะไหล่ตอนนี้หาง่ายแล้ว

ส่วนเรื่องจะวางเกียร์ธรรมดา คุณต้องแปลงคอนโซลกลางเป็นรุ่นเกียร์ธรรมดาก่อนคับ เพราะไม่งั๊นเบรกมือที่มันเป็แบบใช้เท้าเหยียบ มันจะไปทับกะขาคลัชท์คับ

ส่วนค่าวางเครื่องนี่ก็แล้วแต่อู่คับ วาง RB20 หรือ 25 ราคาค่าวางคงไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ อยู่ที่ว่าคุณได้เครื่องมาราคาเท่าไหร่ด้วยคับ

:D

5. A31-GTS

A31-GTS Member Member

53
    1
    8
    หาขาครัช ปั๊มครัชบนล่าง แล้วก้อคอนโซลเกียร์ธรรมดาอ่ะครับ

6. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    แนะนำเครื่อง 25 เพราะเครื่องไหม่กว่า ต้นดึงกว่าเห็นๆ

7. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0

ตามนั้นเลยครับ สาวก 25 :cool: :cool:

8. punez

punez Member Member

324
    0
    16
    ผมsrอ่ะ
    แฮะๆ

9. mamepokko

mamepokko New Member Member

21
    0
    0
    25 ผมเพิ่งวางเสร็จครับ ดึงดี เสียงโหดแนวๆเดียวกัน
    แต่ ม้าเยอะกว่า 20 ครับ
    กำลังอัดสูงกว่า เพิ่มบูสต์ไม่ได้ ต้องเสริมประเก็น แต่เป้นเครื่องขับสนุกแบบไม่โหดกับมันมาก
    20 กำลังอัดไม่สูง รู้เท่านี้ครับ

10. สมยศ

สมยศ New Member Member

13
    0
    0
    25 DET NEO6 ก็ดีนะ ประหยัดน้ำมัน วิ่ง10-11 กม/ลิตร แต่ค่าตัวจะแพงสักหน่อย เครื่องใหม่,สดแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้