ไดชาร์ต NX

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย M16, 30 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    วันนี้ผมไปซ่อมไดชาร์ตที่อู่แถวอ.เมืองปทุม ช่างบอกว่าวงจรข้างในไดชาร์ตเสียและซ่อมไม่ได้
    1. ผมอยากรู้ว่าจริงรึเปล่าที่ซ่อมไม่ได้มันของยี่ห้อmitsubishiอ่ะครับ?
    2.ช่างใส่ของใหม่มาให้ made in thailand ยี่ห้ออะไรไม่รู้ ราคา3500 แพงหรือเปล่า? ( แลกเทริ์นของเก่าmitsubishi )
    3.ช่างบอกว่า90แอมป์ ผมจะเช็คได้ยังไง?
    4.ผมคิดว่าmitsubishiลูกเก่าของผมช่างคงเอาไปซ่อมขายแล้วล่ะ.:cry::cry::cry::cry::cry:

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ไม่เคยซ่อมเหมือนกันครับ ส่วนใหญ่น่าจะซื้อเปลี่ยนกัน

3500 แพงไหม ต้องรอผู้รู้มาบอกครับ

90 แอมป์ ปกติจะมีสติ๊กเกอร์แปะไว้ครับ ถ้าเป็นของญี่ปุ่น

3. vip class

vip class Member Member

68
    0
    6
    ผมเคยเปลี่ยนครั้งแรกไปซื้อที่เซียงกงบางนาไปได้มา 1,500 แล้วโดนค่าเปลี่ยนไปตั้ง 3 ขวด(Leo)ล้วนๆ..........อิอิ
    ส่วนครั้งที่สองของฟรีเพื่อนเคยมีอยู่พอดี แต่ก็โดนค่าแรงอีก 6 ขวดตามเคย
    แต่ถ้าพูดถึงถ้าเราพอสะดวกวิ่งไปซื้ออะไหล่ที่เซียงกงได้ก็น่าจะมีน่าจะได้ถูกครับ เพราะถ้าเป็นเซียงกงบางนา ขายอยู่ 1,500 ครับ พร้อมรับประกันอะไหล่ 3 วัน
    แต่ถ้าที่เซียงกงรังสิตก็มีครับน่าจะราคาพอๆกันนะ หรือแพงกว่าไม่เท่าไรครับ:) (70แอมนะครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2012
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้