สอบถามครับ ^^

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 20 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    พี่ๆครับ รถวิ่งประมาณช่วง60-100 มีเสียงดังติ๊กๆๆๆ เบาๆอยู่ตอนวิ่ง ที่ล้อหน้าขวา ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ แก้ยังไงได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

ข้อสอง เวลาเห็นโค้ง อาการโรคจิตอยากเล่นกับโค้งจะมาทันที ชอบจริงๆกับไอการเข้าโค้งแบบไลน์ในสนามแข่ง(ไม่เคยแข่งจริงในสนามครับ ได้แต่เคยเห็นแล้วจำๆมา...อิอิอิ) แต่ลืมไปว่าตัวเองอยู่บนถนนหลวง 555 ดังนั้นอยากให้พี่ๆแนะนำค่า K ของสปริงที่เหมาะกับอาการโรคจิตชอบเล่นโค้งของผมหน่อยครับ :D

ปล. ไม่มีกันโคลง กับค้ำเลยครับ และสองอย่างนี้ควรใส่(ของ B11 ผมสงสัยต้องสร้างเอง)อันไหนก่อนครับ ขอบคุณครับ :)

2. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    ข้อ 2 ละกันครับ

จริงๆ เดิมๆของโชคเดิม หากเข้าไลน์บนถนนหลวง มาเต็มก็เข้าได้หมดโดยไม่ต้องปรับแต่งเลยครับ
    หากการเข้าไลน์นั้นหมายถึงรวมทุกเลนของถนนนะครับ
    และหากเป็นไลน์บนทางด่วน นี่อัดได้เลยครับ

แต่หากรถเยอะก็ระวังหน่อยครับ

3. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    จริงเลยครับยิ่งบนทางด่วนด้วย
    โอ๊ย... มันมาก

4. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    กดมาสัก6พันรอบก่อนถึงโค้ง ยกคันเร่ง โบลวอ๊อฟคาย ซัดโึ้ค้ง ออกสเต็ปเท้า heel & toe เข้าไลน์apex ยกคลัชต์ สวนคันเร่ง ออกจากโค้ง

แบบนั่นใช่มั๊ยพี่ 555+

- - - Updated - - -

กดมาสัก6พันรอบก่อนถึงโค้ง ยกคันเร่ง โบลวอ๊อฟคาย ซัดโึ้ค้ง ออกสเต็ปเท้า heel & toe เข้าไลน์apex ยกคลัชต์ สวนคันเร่ง ออกจากโค้ง

แบบนั่นใช่มั๊ยพี่ 555+

5. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    แบบนี้ต้องถามพี่ 1ST (p'First)

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ต้องให้พี่เฟิร์สมาตอบเลยงานนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้