สอบถามเซ็นเซอรเครื่องSR

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 23 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่ทราบว่า ตัว เซ็นเซอร์ วัดแรงดันน้ำมันเครื่องของเครื่อง SR20 ขับหน้า โลวพอร์ต ติดอยู่ตรงไหนครับ พอดีได้เกจวัดแรงดันมาไม่ทราบว่าจะ พวงต่อกับอันที่เครื่องเลยได้ไหมครับ หรือต้องซื้อเซ็นเซอรแยกต่างหาก ขอบคุณครับ

1. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ได้เกจ์วัดแรงดันของอะไรมาครับ :)

2. ได้ตัว ยี่ห้อ AUTO GAUGE ขนาด 2 นิ้ว มาครับ ต้องต่อใส่ยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าไม่น่าจะพ่วงได้ ต้องหาเซ็นเซอร์แยกต่างหาก

ถ้าใครเคยต่อช่วยแนะนำที :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้