สอบถามน้ำในหม้อพักน้ำ b14 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mhoomhoo, 4 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mhoomhoo

mhoomhoo New Member Member

19
    0
    0
    คือว่าผมต้องคอยเติมน้ำในหม้อพัก แทบทุกวันเลยครับ
    b14 ของใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ อยากรู้ว่ามันเป็นปกติรึป่าว
    ทำไมกินน้ำเยอะขนาดนี้ ลองเช็คหม้อน้ำดูแล้วก็ไม่เห็นมีรั่วเลยครับ
    ตามสายต่างๆก็ไม่มีครับ รบกวนสอบถามเพื่อนๆสมาชิกด้วยครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ลองเช็คพวกท่อน้ำหลังเครื่องด้วยนะค้าบ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เติมน้ำยาหม้อน้ำให้เข้มข้นมากๆ

แล้วลองใช้ไฟฉายหารอยคราบน้ำรั่วตอนกลางคืน :)

4. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามข้างบนไปเลยครับ ถ้าไม่แน่ใจให้ช่างดูดีกว่า ก่อนที่จะเป็นมากครับ หายไวๆครับ

- - - Updated - - -

ตามข้างบนไปเลยครับ ถ้าไม่แน่ใจให้ช่างดูดีกว่า ก่อนที่จะเป็นมากครับ หายไวๆครับ

5. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0
    เช็คฝาหม้อน้ำด้วยนะครับ ยังสภาพดีไหม ยางแข็งรึยัง

6. mhoomhoo

19
    0
    0
    เช็คหมดแล้วครับ ไม่เจอรั่วเลยครับ แล้วน้ำมันหายไปไหน งงครับ
    แต่ยังไม่ได้ลองเติมน้ำหล่อเย็นแบบเข้มข้นครับ ส่วนใหญผสมน้ำเอาครับ

7. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    มีท่อฮีทเตอร์ที่วนเข้าไปในรถลองดูใต้คอนโซลฝั่งคนนั่งดูครับว่ามีน้ำซึมบ้างมั้ยครับ

8. mhoomhoo

19
    0
    0
    ไม่มีเลยครับแห้งสนิท ไม่งั้นคงชื้นและเหม็นอับแล้วครับ
    ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบกันมาครับ คงต้องหาต่อไป 555
    แล้วทุกท่านกี่วันถึงเติมน้ำกันทีครับ มีใครเหมือนผมบ้างต้องคอยดูทุกวันเลย

9. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    นานๆ เติมทีนึงครับ ... 3 เดือนที่แล้วหม้อน้ำตัน พึ่งเอาไปแยงหม้อน้ำมาครับ แต่ก่อนหม้อน้ำตัน อาการคล้ายๆ จขกท ครับ

10. mhoomhoo

19
    0
    0
    เจอแล้วครับ ท่อยางรั่วซึม แต่มันอยู่หลังเครื่องครับ
    ลึกไปหน่อยเลยมองไม่เห็นครับ เปลี่ยนเรียบร้อยสบายใจเลย
    ขอบคุณทุกท่านครับ

11. Ninajung12

Ninajung12 New Member Member

1
    0
    0
  12. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    สงสัยจะเป็นท่อเทพ อิอิ

ใช่ท่อตัวยู เล็กๆใช่มั้ยครับ ใต้ท่อไอดี ใส่ยากโคตรๆๆ

13. num2352

num2352 New Member Member

235
    1
    0
    ใช่ครับ ท่อยางหลังเครื่องที่อยู่ใต้ท่อไอดีของผมก็เคยเป็นหาอยู่ตั้งนาน เป็นรอยปริเล็กๆ ต้องให้เครื่องร้อนๆแล้วเอาไฟฉายส่อดูถึงจะเห็น เพราะส่วนนี้เวลาน้ำซึมออกมาจะแห้งเร็วมาก ผมเองก็หาอยูหลายรอบ พอถอดมามันจะมีท่อเหล็กที่ต่อจากท่อยางมันเริ่มผุมีสนิมก็เลยเปลี่ยนด้วยเลยเพื่อความปลอดภัย ไม่แน่ใจว่าของ จขกท ได้เช็คท่อเหล็กด้วยป่าวเพราะส่วนนี้เวลาลื้ออยากอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้