mazda 323 protege VS ford laser tierra

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย BHMAN, 7 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BHMAN

BHMAN New Member Member

7
    0
    0
    กำลังสนใจ 2 รุ่นนี้อยู่ครับ ทราบว่ามันเป็นฝาแฝดกัน อยากรู้ว่ามันใช้อะไหล่ร่วมกันได้แค่ไหนครับ

ช่วงล่าง กับ เครื่องยนต์ นี่ 100% เลยหรือเปล่า (หรือซักกี่ %)

ต่างกันแค่ body รถ กับ ในห้องโดยสารแค่นั้นหรือครับ แล้วพวกอุปกรณ์ระบบไฟฟ้า ประตู กระจก นี่เหมือนกัน ใช้ด้วยกันได้ด้วยมั้ยครับ

จริงๆ ชอบพอกันทั้งคู่ ภายนอกชอบ protege มากกว่า ภายในชอบ laser มากกว่า แต่แอบหวั่นใจกับ ford อยู่ กลัวอะไหล่แพง หายากครับ

ประเด็นเดียวที่กลัวตอนนี้คือเรื่องอะไหล่ครับ อยากขอความเห็นว่าคันไหนดีกว่า หรือว่าพอๆกันไม่แตกต่างสามารถเลือกได้ตามชอบ

รบกวนด้วยครับ

2. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    323 น่าจะหาอะไหล่ ง่ายกว่านะคับ

3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    323ดีกว่าเยอะครับ อะไหล่ในเชียงกงหาได้ไม่ยาก มีทุกอย่าง และมีคนนำอะไหล๋เฉพาะมาสด้าเข้ามาก็หลายเจ้าอยู่ครับ หรือจะเบิกใหม่ที่วรจักรก็มีหลายร้านครับ

4. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    อะไหล่ตัวถัง ของ mazda ในเซียงกงมีเยอะครับ พอหาได้เรื่อยๆราคาไม่แรง
    อะไหล่าเครื่องยนต์มีความคล้ายกันครับ หลายชิ้นส่วน2รุ่นนี้เอามาใช้แทนกันได้
    ถ้าผมซื้อmazda ครับ

5. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    323 หล่อกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้