แก้ได้แล้วอาการรถวิ่งแล้วสั่นโดนไป 1600

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 20 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมมีอาการวิ่งสัก 60-80 เกิดอาการมีเสียงสั่นเหมือนอะไรกระทบกันแถมเหมือนเครื่องตื้อๆ ตอนถอนคันเร่งก็สั่นทั้งคัน ตอนแรกๆก็เข้าใจว่าเป็นที่ระบบแก๊สเลยเอาไปจูนใหม่ก็ไม่หาย ช่วงอาทิตย์ก่อนได้เอารถไปเปลี่ยนโช้คตามกระทู้ก่อนหน้านี้ เลยให้ช่างเช็คช่วงล่างทั้งหมด ปรากฎว่าแท่นเครื่องทรุด ก็เลยให้ช่างสั่งของมือสองจากเชียงกงมาให้ 4 ตัว โดนไป 1,200 ค่าแรงอีก 400 ไม่รู้ถูกหรือแพงนะ แต่ก็โอเคเปลี่ยนแล้วอาการสั่นหายไปเลยรถวิ่งเหงียบเหมือนเดิม สรุปแล้วเป็นที่แท่นเครื่อง โดนไปทั้งหมด 1600 บาท ราคานี้ถูกหรือแพงครับ

1. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    รถรุ่นไหนครับ เกียร์ธรรมดาหรือออโต :)

2. num2352

num2352 New Member Member

235
    1
    0
    รถผม b14 ปี2000 เป็นเกียร์ธรรมดาครับ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ไม่แพงครับ ลองใช้ดู ถ้าได้เกิน 2-3 ปีถือว่าคุ้ม

ปล : ถ้าเบิกใหม่(แท้)น่าจะครึ่งหมื่นอัพ :)

4. num2352

num2352 New Member Member

235
    1
    0
    ขอบคุณครับ ตอนนี้เหลือแค่เรื่องเลี้ยวขวาสุดแล้วพวงมาลัยไม่คืนตามกระทู้ก่อนหน้านี้ เดี่ยววันอาทิตย์จะเอาไปตั้งศูนย์ดูก่อนพอดีไม่ค่อยได้ใช้รถเท่าไหร่ไปทำงานขึ้นรถไฟฟ้าเอาแบบว่าเบื่อรถติดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้