อยากรู้ว่าพี่น้องมีความประทับใจอะไรกับรถSunnyที่เราใช้กันบ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Oat40, 14 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ผมใช้SunnyFB14รุ่นท้ายแยกปี97 ซื้อมาตั้งแต่ป้ายแดงใช้มาก็15ปีล่ะ ยังไม่มีความคิดว่าจะขายเลยครับ หลังคาพุก็เปลี่ยนเป็นSunroof เครื่องGA16เดิมกินน้ำมันเครื่องก็เปลี่ยนเป็นSR20VVL และยังอื่นๆอีกมากมายครับ เจ็บๆจุกๆทั้งนั้น ก็ยังมีความสุขดีกับการใช้อยู่ ถึงจะมีนอยๆอยู่เป็นประจำ แต่เมื่อใดรถถูกชนหรือชนเค้า นี่มันปวดใจแทบสลาย ของแต่งแต่ละอย่างนี่หายากกันเหลือเกิน ผมล้างรถเองนะครับ นานๆไปล้างCarcare บ้าง ดูแลกันเหมือนเป็นลูกชายเลยทีเดียว ถึงปัจจุบันก็ยังใช้คันนี้อยู่ทุกวัน
    ปล.มามิตติ้งกันบ่อยๆนะครับ การที่ได้คุยกับคนที่รักในสิ่งเดียวกันนั้น มีความสุขอย่าบอกใครเลย ลองมากันดูนะครับ

2. Giggalove

Giggalove New Member Member

17
    0
    0
    ของผมก็ท้ายแยกปี 97 เดิมเป็นของพี่สะใภ้ตั้งแต่ป้ายแดงเหมือนกัน แต่ผมจำวันแรกที่เจอกันที่ศูนย์ปทุมวันได้ดี
    10 ปีต่อมาก็มาอยู่กับผม ตอนนี้ก็ได้ราวๆ 5 ปีแล้ว แต่จริงๆ ก็เจอกันทุกวัน 555

ผมก็ล้างรถเอง ทำสีใหม่รอบคัน ลงชุดแต่ง ล้อ โช้คสปริง ก็เรียกได้ว่าหมดไปเยอะเหมือนกันกับลูกชายคนนี้แต่ก็ไม่เคยทำให้ผิดหวัง

เมื่อเดือน เมษายน ผมโดนชนท้ายตอนที่ผมจอดรอจ่ายเงินค่าทางด่วนอยู่ดีๆ น้องผู้หญิงขับ Civic FD มาชน
    ตอนนั้นรถผมสมบูรณ์มาขัดเคลือบสีอย่างดีทุกครั้ง ไม่มีรอยอะไรเลย ผมลงมาดูน้ำตาซึม น้องเค้าก็ตกใจ
    แต่มันเสียใจจริงๆ เซ็งมากๆ แต่ทำไงได้ เห้อออออออออออ

- - - Updated - - -

ของผมก็ท้ายแยกปี 97 เดิมเป็นของพี่สะใภ้ตั้งแต่ป้ายแดงเหมือนกัน แต่ผมจำวันแรกที่เจอกันที่ศูนย์ปทุมวันได้ดี
    10 ปีต่อมาก็มาอยู่กับผม ตอนนี้ก็ได้ราวๆ 5 ปีแล้ว แต่จริงๆ ก็เจอกันทุกวัน 555

ผมก็ล้างรถเอง ทำสีใหม่รอบคัน ลงชุดแต่ง ล้อ โช้คสปริง ก็เรียกได้ว่าหมดไปเยอะเหมือนกันกับลูกชายคนนี้แต่ก็ไม่เคยทำให้ผิดหวัง

เมื่อเดือน เมษายน ผมโดนชนท้ายตอนที่ผมจอดรอจ่ายเงินค่าทางด่วนอยู่ดีๆ น้องผู้หญิงขับ Civic FD มาชน
    ตอนนั้นรถผมสมบูรณ์มาขัดเคลือบสีอย่างดีทุกครั้ง ไม่มีรอยอะไรเลย ผมลงมาดูน้ำตาซึม น้องเค้าก็ตกใจ
    แต่มันเสียใจจริงๆ เซ็งมากๆ แต่ทำไงได้ เห้อออออออออออ

3. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    ประทับใจเมื่อวานฝนตกหนัก น้ำท่วมถนน ขับลุยน้ำ ตอนนี้สตาร์ทไม่ติดละ :cry:

4. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ประทับใจตรงที่ มีคลับดีๆ อย่าง Sunny Thailand แล้วก็มีพี่น้องช่วยกันเวลาเกิดปัญหานี่แหละครับ ทำให้ผมขับ B14 ได้มั่นใจยิ่งขึ้น

ผมยังไม่เคยไป Meeting เลย แต่ก็หวังไว้ว่าสักวันต้องไปให้ได้ครับ

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รถที่ไว้ใจได้ครับ
    [video=youtube;NMcFTDjwk08]http://www.youtube.com/watch?v=NMcFTDjwk08[/video]

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ใช่เลยพี่ B11 รถที่ไว้ใจได้

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63

8. bensurat

bensurat Member Member

40
    0
    6
    ก็ซ่อมไปเรื่อย ๆ ครับ แต่มันทำให้เรารู้เรื่องรถมากขึ้นจากที่ไม่รู้อะไรเลย

ก็ซ่อมไปเรื่อย ๆ ครับ แต่มันทำให้เรารู้เรื่องรถมากขึ้นจากที่ไม่รู้อะไรเลย

9. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ประทับใจตรงที่ว่า ตั้งแต่ใช้มันมาประมาณ 5-6 ปี (ซื้อมือสองมาครับ) หมดกะมันไปเยอะเหลือเกิน......แต่ก็ยังคงจะยอมหมดกะมันต่อไป
    เพราะ....ขายไม่ลงครับ อิอิ

10. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เป็นคนขับรถออกจากโชว์รูมเอง อิอิ...
    แต่กว่าจะได้ใช้รอเวลา 7 ปี
    :p
    ก่อนหน้าที่จะใช้ คิดว่าขายซื้อรถใหม่ ไม่อยากซ่อมแล้ว แต่ไม่มีตังค์
    ก็เลยทำสีใหม่ทั้งคัน แต่เจอคลับดีๆ ชวนเสียตังค์แต่รถเรากลายเป็นอีกคันจากที่เคยเป็น...
    สุดท้ายยังอยู่ถึงตอนนี้ ถึงจะมีรถใหม่ก็คงไม่ขายอ่ะ

เป็นคนขับรถออกจากโชว์รูมเอง อิอิ...
    แต่กว่าจะได้ใช้รอเวลา 7 ปี
    :p
    ก่อนหน้าที่จะใช้ คิดว่าขายซื้อรถใหม่ ไม่อยากซ่อมแล้ว แต่ไม่มีตังค์
    ก็เลยทำสีใหม่ทั้งคัน แต่เจอคลับดีๆ ชวนเสียตังค์แต่รถเรากลายเป็นอีกคันจากที่เคยเป็น...
    สุดท้ายยังอยู่ถึงตอนนี้ ถึงจะมีรถใหม่ก็คงไม่ขายอ่ะ

11. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    ก็รถมันสวย ! ทำสักหน่อยก็สวย ^^

12. num2352

num2352 New Member Member

235
    1
    0
    ใช่ครับ รถสวยของผมเดิมๆเลยยังดูดีเลย วิ่ง 160 ยังนิ่งเลย

ใครว่า SUNNY เดิมๆไม่วิ่ง ขับทางไกลไปเชียงใหม่ อินทนนท์ ดอยสุเทพ อ่างขาง ดอยปุย แม่สะลอง แม่ฮ่องสอน ไปมาหมดละ ใครๆก็ว่าไม่รอด รถตายแหงๆ.. ผมขับ B14 ของผมไปแหละ..เล็กที่สุดในกลุ่ม เพราะคันอื่นๆหน่ะ VIGO 3.0 , PAJEROSPORT , TRITON , FORTUNER กำลังเป็นรองก็จริง แต่ถ้ารถพร้อม ประสบการณ์มากพอก็ไปถึงครับ ทำเวลาได้พอๆกัน ถึงที่หมายพร้อมกัน ขากลับ ดาวฮิลล์ ก็เอาเป็นว่า B14 เอาอยู่ เป็นคู่หูที่มันส์มากมาย ทางราบก็ปล่อยพี่ๆไปกันก่อน 160 -170 ก็กดแตรใส่ตูดให้สะดุ้งได้แล้ว เครื่องนิสสัน ไม่ได้เป็นรองใครเลยนะ จะบอกให้.555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้