สบายใจกันมั้ยครับ ก.ท.ม ปลอดด่าน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pop vr4, 24 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    ช่วงนี้รู้สึกสบายใจ ขับรถไม่ต้องมาพวงกับการตั้งด่านตอนกลางวัน
    แต่พี่ท่านจะไปอยู่ตามป้อมตามแยกไฟแดงแทน:Dรถพี่น้องคนไหนเข้าข่ายเสี่ยง
    ก็อย่าล่อแหลมตามแยกไฟแดงกันนะครับ:cry:
    เพิ่มเติมสักนิดนะครับ ในเมื่อกลางวันไม่มีด่านแล้ว แต่กลางคืนกลับมีด่านเยอะ
    ใครพบเบาะแสการตั้งด่านตรงไหนแจ้งไว้ได้เลยนะครับ เผื่อเพื่อนๆเราผ่านกันไปจะได้รู้ทางหนีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 สิงหาคม 2012
  2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    กลางวันสบายใจ แต่ใครรู้สึกเหมือนผมมั้ย กลางคืนนี่ ถี่ และ ทั่วถึงมากๆ ตั้งเร็ว เก็บช้า ตั้งในที่ๆ ไม่เคยตั้ง
    กลางคืนนี่ เสียวกว่ากลางวันอีก

pop vr4 ถูกใจสิ่งนี้
  3. The NeT

The NeT New Member Member

51
    4
    0
    ตอนนี้ด่านกลางคืน ตั้งด่านกันเร็วมากๆ แต่ก่อนอย่างเร็วก็ 5 ทุ่มเที่ยงคืน ตอนนี้ 3 ทุ่มนิดหน่อยก็มากันละ บางจุดไม่เคยมีด่านก็มี แบบกลางวันนอนพักเอาแรงมาเต็มที่แล้ว กลางคืนจัดเต็ม!!!!

4. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ด่านกลางคืนน่ากลัวกว่าอีก ไม่กล้าเมาเลยครับ เมาไม่ขับแล้วกูจะกลับยังไง

5. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ช่วงนี้ขับรถกันตอนกลางคืนดื่มไม่ได้เด็ดขาด งานหยาบเลยทีเดียวคับ

6. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    รายได้มันหด เลยต้องขยันในตอนกลางคืนแทน โดยการตั้งไวไว

7. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    ถูกต้องเลยกลางวันโปร่ง...แต่กลางคืนนี้ซิทีเด็ด3ทุ่มพวกเค้าก็โผล่กันมาแล้วแหละครับ
    ตอก ซอก ซอย พวกเค้าจัดเต็ม......:)

8. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    :) รู้สึกดีมาก

9. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    สำหรับผมดีนะครับ เพราะผมใช้(รถมอไซค์)ตอนกลางวัน มีด่านตรงหน้าพระนครเหนือมีทุกคืนครับ

10. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ตอนนี้กลัวด่านกลางคืนมากกว่าครับ :cry:

11. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    เมื่อก่อนด่านกลางคืน สุขุมวิทช่วงระหว่างทองหล่อไปเอกมัย จะตั้งหน้าปั๊มตราดาวฝั่งเดียว สมัยนี้กระจายกำลังมาดักอีกฝั่งด้วยนะครับ
    ระวังด้วยสำหรับสายเที่ยว ที่สำคัญเลิกดึกกว่าแต่ก่อน เดี๋ยวนี้ตีสี่ยังไม่เลิก
    เส้นพระราม9 ตรงแยกอสมทมุ่งหน้ารัชดาก็เช่นกัน ตอนนี้มีอีก3-4นายข้ามฝั่งไปตรวจอีกฝั่งตรงแยกไฟแดงด้วยนะครับ

ผมว่าช่วงนี้เมาแล้วขับไม่ได้เลยนะครับ ด่านแปลกๆผุดโผล่มาเพียบ แถวๆเหม่งจ๋ายบางเส้นที่เคยปลอดภัยอยู่ดีๆก็งอกขึ้นมาซะงั้น ตอนนั้นเมากลับรถอย่างไวเลยจำไม่ได้ ระวังด้วยนะครับ

12. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เสาร์ที่แล้วหน้าสวนจตุจักร ฝั่ง BigC ยังมีอยู่เลย แง ๆ

13. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ขับตอนกลางวัน สบายใจมากๆๆๆ

14. kanfitge8

kanfitge8 New Member Member

42
    1
    0
    ผมไม่มองถึงเรื่องตำรวจจะแดกประชาชนแต่มองอีกแง่นึงคือ ขี้เมามีปืนจะได้เกรงๆมั่ง ทุกวันนี้ไปผับละเสียวโดนยิงจริงๆ โหดเหลือเกิน

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    มีก็ดีครับ บ้านเมืองจะได้ปลอดภัย ข้อเสียมันก็มี ข้อดีมันก็เยอะ
    ไม่อยากเจอก็อย่าผิด หรือเลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ
    สำหรับผม 3 ทุ่มก็จอดอยู่บ้านละ ด่านเยอะๆ สบายใจ
    ไม่ต้องกัวล โจร ขโมย แว๊นขี้ยามันเยอะจริงๆ

16. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    กลางคืนชุมมากครับ สามทุ่มครึ่งก็เริ่มรวมพลแล้ว

17. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ไม่เคยกลัวตำรวจตั้งด่านนะครับ แต่มีด่านเมื่อไหร่รถติดเมื่อนั้น เบื่อมาก ผมคนทำมาหากิน รู้สึกดีมากๆๆครับ ที่ไม่มีด่านครับ

18. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    กลางคืนจัดเต็ม รถไม่ผิดไม่เมาไม่ดื่ม โดนยัดข้อหาไม่เปิดไฟเลี้ยวซะงั้น

19. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    จันทบุรีมากกว่าเก่าครับ

20. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ขับขี่สบายใจมากเลยล่ะครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้