มีใครใช้ปรับบูส HKS EVC-S บ้างครับ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DH@TEELEX, 13 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    รบกวนถามนิดนึงครับ ตามหัวข้อดังนี้
    1.เวลาบูสเริ่มทำงานหลังจากผ่านเลข 0 เป็นต้นไป หรือกดแช่ที่ 0 จะได้ยินเสียง แต๊กๆๆรัวๆ เป็นกันรึปล่าวครับ? ( ทางอู่บอกรุ่นนี้เป็นแบบนี้ หรือพวกโชลินอยประมาณนี้ )
    2.ที่ตัวปรับบูสขึ้นโค๊ด E4 และใช้การไม่ได้ บวกกับเสียงปิ๊บๆตลอดการขับขี่ มันหมายถึงอะไรครับ ใครมีคู่มือบ้างครับ

2. จากประสบการณ์ เสียงแต๊กๆ และมีการสั่น คือ ซิลินอยทำงานครับ ไม่ได้เสีย เป็นแบบนี้ทุกยี่ห้อ

ส่วนเสียง นี่จะมาจากการตั้ง waring ลองเล่นดูก่อนครับ

ส่วน code รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบ

3. DH@TEELEX

371
    3
    0
    1.ข้อแรกหายแล้วครับขอบคุณครับสำหรับข้อมูลครับ ย้ายที่ยึดใหม่ให่ไม่ไปตีกะตัวถึง เสียงเลยหายไป
    2.ใครมีคำแนะนำหรือคู่มือในการใช้รุ่นนี้ไม๊ครับ

4. DH@TEELEX

371
    3
    0
    รบกวนหน่อยครับ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    คู่มือ ลองดูอันนี้ ใช้ได้ไหมครับ : http://www.speedforsale.com/staff/files/EVC6manual.pdf

6. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ขอบคุณครับคุณดุ๊กใจดีช่วยผมตลอดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้