รบกวนสอบถาม เกี่ยวกับ ระบบไฟรถยนต์ B14 คับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 9 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้ รถยนต์ ไม่สามารถ สลับ จากการใช้น้ำมัน ไปใช้ระบบแก๊ส ได้เลยครับ พอสลับปุ๊ป สักพัก ฟิวส์ fuel pump จะขาด ทันที (ฟิวส์ ที่อยู่ข้างใต้ ข้างพวงมาลัย ครับ)
    สักพักเครื่องก็จะดับ และไม่สามารถ สตาร์ทเครื่องได้เลย ไม่ว่าจะสตาร์ทผ่านน้ำมัน หรือผ่าน แก๊ส น่าจะฟิวส์ขาดไปเลย ระบบจึงไม่จ่ายน้ำมันมาสตาร์ท
    ไม่ทราบว่าพอแนะนำหน่อยได้มาครับ อยากจะเข้าเช็คระบบไฟ รถยนต์ แต่หาร้าน ยากเหลือเกินแถว แจ้งวัฒนะ รามอินทรา ติวานนท์

sunny B14 ครับ ติดแก๊ส แบบ หัวดูด ครับผม

ยังไง ขอคำแนะนำ หน่อยครับ ขับน้ำมัน ตอนนี้ เหงื่อแตก กระเป๋าแบน ยังไงไม่รู้ T.T

ขอบคุณครับ

1. Changewattan

Changewattan New Member Member

30
    0
    0
    รบกวนสอบถาม เกี่ยวกับ ระบบไฟรถยนต์ B14 คับ
    ตอนนี้ รถยนต์ ไม่สามารถ สลับ จากการใช้น้ำมัน ไปใช้ระบบแก๊ส ได้เลยครับ พอสลับปุ๊ป สักพัก ฟิวส์ fuel pump จะขาด ทันที (ฟิวส์ ที่อยู่ข้างใต้ ข้างพวงมาลัย ครับ)
    สักพักเครื่องก็จะดับ และไม่สามารถ สตาร์ทเครื่องได้เลย ไม่ว่าจะสตาร์ทผ่านน้ำมัน หรือผ่าน แก๊ส น่าจะฟิวส์ขาดไปเลย ระบบจึงไม่จ่ายน้ำมันมาสตาร์ท
    ไม่ทราบว่าพอแนะนำหน่อยได้มาครับ อยากจะเข้าเช็คระบบไฟ รถยนต์ แต่หาร้าน ยากเหลือเกินแถว แจ้งวัฒนะ รามอินทรา ติวานนท์

sunny B14 ครับ ติดแก๊ส แบบ หัวดูด ครับผม

ยังไง ขอคำแนะนำ หน่อยครับ ขับน้ำมัน ตอนนี้ เหงื่อแตก กระเป๋าแบน ยังไงไม่รู้ T.T

ขอบคุณครับ​

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    พี่พล ช่างไฟ ซอยวัดบัวขวัญ

081 624 5420 :)

3. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    คิดว่า ช่างที่ติดตั้งระบบแก็สใช้ไฟจาก fuse fuel pump เลี้ยงระบบแก็ส ถ้าเท่าที่ดูจากรถตัวเอง ตัวที่กินไฟเยอะก็คือ ตัวตัดต่อแก็ส(โซลินอยด์)ทั้งหลาย 2-3 ตัว ถ้าไม่มีความรู้เรื่องไฟ เครื่องมือไม่พร้อม ส่งช่างดีกว่าครับ ไล่ไม่ยาก แต่ก็ไม่ง่าย ถ้าไม่เครื่องมือ

4. Changewattan

Changewattan New Member Member

30
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้