สอบถามSR20DEครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 11 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    เป็นเครื่อง SR20DE น้ำมันเครื่องเยิ่ม ตรงปะกับ ยึดเพลาราวลิ้น ตัวที่ออกไปจานจ่าย(ตามรูป) ไม่ทราบว่าตรงนี้ มีซีลหรือปล่าวครับ แก้ไขยังไงครับ ตรงปะกับถอดออกมาทากาวได้ไหมครับ ส่วนโอริงจานจ่าย เปลี่ยนแล้ว และ ฝาครอบวาวล์ ถอดออกมาทาปะเก็นแล้ว ขอบคุณครับ

1. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ออกมาจากซีล ฝาบนอะครับ ถ้ายังนิ่มอยู่ ทากาวได้ แต่ถ้าแข็ง ก็เปลี่ยนดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้