ขอถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย koyerrer, 8 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. koyerrer

koyerrer New Member Member

8
    0
    0
    คือว่า วางเครื่อง 4 sfe แล้วมันมีปัญหาว่าเวลาที่เปิด แอร์ ความร้อนของหม้อน้ำจะสูงมากจนดันน้ำในหม้อพักให้ออกมา แต่ว่าเวลาขับธรรมดาไม่ได้เปิดแอร์ กลับไม่เป็นอะไรสามารถขับได้ปกติแม้เครื่องจะร้อนไปหน่อย ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนหม้อน้ำอยู่ไม่รู้ว่าจะหายไหม ถามช่างในอู่ก็บอกหม้อน้ำอาจจะเล็กเกิน หรือตัน ขอความเห็นขอเพื่อนๆทุกคนหน่อยครับ แต่ไปถามช่างอีกคนบอกเป็นที่ คอมแอร์ ข้าพเจ้าล่ะงง ไม่รุเป็นเพราะอะไรกันแน่ ช่วยหน่อยนะตครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    พัดลมไม่พอครับ

3. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ลองเช็คพัดลมแอร์ดูครับว่ามันทำงานปกติหรือไม่ ผมเข้าใจว่าเวลาแอร์ทำงานพัดลมระบายความร้อน รังผึ้งแอร์มันดึงความร้อนได้น้อย ทำให้ความร้อนบางส่วนมาปะทะหม้อน้ำ มันก็ร้อนกันไปใหญ่ครับ ความร้อนเครื่องยนต์ทั้วไปจะอยู่ แปดสิบปลายถึงเก้าสิบองศาต้นๆ หากเกินกว่านี้เช็คระบบระบายความร้อน+หม้อน้ำดู ครับ เพราะฮีตมา= เครื่องพัง

4. เป็นอาการเดียวกันเลยครับ เพิ่งรักษาหาย ของผมเป็นที่หม้อน้ำครับ หม้อน้ำตัน แต่เป็นหม้อน้ำช่องเดียว เลยได้โอกาสทำใหม่ซะเลยเป็นหม้อน้ำ2ช่องฝาทองเหลือง โดนมา2600บาท อาการเปิดแอร์น้ำดัน หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ ลองเอาหม้อน้ำเดิม ไปหาร้านล้างแบบเปิดฝาดูก่อนครับ....อาจจะดีขึ้นก็ได้ครับ

5. koyerrer

8
    0
    0
    ครับ เดียวไปลองทำหม้อน้ำใหม่ก่อน ถ้าเป็นยังไงเดียวมาบอกกันครับ

6. koyerrer

8
    0
    0
    แก้ไขแล้วครับเป็นที่หม้อน้ำครับ เลยไปทำหม็อน้ำใหม่ มา 3ช่องกับเปลี่ยนพัดลมหม้อน้ำใหม่เลยเอารอบที่มันจัดไปเลยโดนไปซ่ะ 2900 :cry: ตอนนี้มาดูแอร์ต่อซวยอีกแล้ว แผงคอยล์ร้อนหน้าหม้อน้ำดันรั่วอีก เศร้าเข้าไปใหญ่ สงสัยได้ขับเปิดกระจกไปก่อนงบยังไม่พอจพทำใหม่:cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้