รบกวนถามครับ ปัญหาเข็มวัดความร้อนแกว่างระหว่าง 0 - กึ่งกลาง เป็นทั้ง gas และ น้ำมัน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย chimada, 7 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chimada

chimada New Member Member

5
    0
    0
    เพิ่งเป็นอาการนี้ไม่นาน โดยปกติมันจะอยู่กึ่งกลาง แต่วิ่งไปสักพัก มันจะค่อย ๆ ตกไป 0
    แล้ว ก็ค่อย ๆ ขึ้นมากึ่งกลางใหม่ เป็นแบบนี้สลับกัน ทั้งน้ำมัน และ gas

ไม่ทราบว่าควรจะตรวจสอบดูตรงไหน หรือ เป็นตรงจุดใด ครับผม

ขอบคุณทุก ๆ ท่านครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ลองเช็คแผงหน้าปัดดูก่อน

ไม่ก็เซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิ :)

3. chimada

chimada New Member Member

5
    0
    0
    ชอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้